เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูกันชัดๆ Attrage เติมน้ำมันอะไรได้บ้าง เบนซิน 91-95 แก๊สโซฮอล E10-E20 ส่วน E85  (อ่าน 62053 ครั้ง)

ออฟไลน์ kajukkajik

• AC No.286
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3682
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: BankWD
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
    • รางวัลและกิจกรรม

E85 เริ่มใช้ ตั้งแต่ปี 2547 นี่ก็ ปี 2557 10 ปี แล้ว ผมพยายามหาข้อมูลสำหรับคนที่เติม E85 แล้วเครื่องพัง ก็ยังไม่มี มีแต่ (อาจจะ น่าจะ จะทำให้เกิด) ถ้าเพื่อนๆในคลับมีข้อมูล ช่วยแชร์ด้วยนะคับ ณ ตอนนี้ ผมเติมผสมอยู่ 91 200บาท E85 เต็มถัง ประหยัดดีคับ (ถ้าไฟไม่ขึ้น ECU ก็คงทำงานปกติ อันนี้ คหสต. นะคับ ^^)

ออฟไลน์ infinity777

• AC No.166
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2212
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: Chanthaburi
  • ชื่อเล่น: อ๊อด นะคร๊าบ
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

ผมเป็นอีกคนที่ใช้ อี 85

ออฟไลน์ kotchaphol2

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5338
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงราย
  • ชื่อเล่น: บูม ชร.
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

ใช้ E85 ซีลยาง ต่างๆ ไม่เสื่อม หรอครับ ผมกำลัง ลังเลใจอยู่เลย ว่าจะเล่น E20 ต่อไป หรือจัด E85 สักที

ออฟไลน์ Wat

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4806
  • พลังน้ำใจ : 20
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: วัช
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver

-ผมก็ซื้อหัวฉีดมานอนกอดอยู่เนี้ยยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เห็นราคาอี20ลดๆๆก็เลยยังไม่เปลี่ยน55

-ผมผสมใช้เอาคับ 50/50 (อี20 600฿/อี85 400฿ โดยประมาณ) ประหยัดเงินได้ 20% รถขับดีรอบสูงก็ยังไม่รู้สึกว่าอืด ไฟเตือนไม่โชว์ พยายามคงส่วนผสมไว้แบบนี้ตลอด รู้สึกว่าเครื่องขับดีขึ้นด้วย (อีซียูคงปรับค่าได้แล้วมั้ง)

-ถ้าราคาอี20 ขึ้นสูงกว่านี้คงเปลี่ยนหัวฉีดทันที (มีอยู่แล้วนิ55)

ออฟไลน์ เกื้อกูล

• AC No.616
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2638
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เกื้อ
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic

ผมคนนึงครับ ใช้e85 ทีแรกก็ลังเล ใช้e20 ไป8000กว่าโล เลยเปลี่ยนมาลอง e85ดู ตอนนี้รถผม35000 โลแล้วครับ ก็ยังใช้e85 เหมือนเดิม รถไม่มีปัญหาอะไร..ที่สำคัญผมว่าอัตราตอนเร่งแซงนี่ ผมว่ามันดีกว่าตอนผมใช้e20 นะ รู้สึกรถมันพุ่งๆ ไม่อืด สั่งได้ดังใจเลย...ลองดูครับ...อย่าลังเลเลย ทีแรกก็เห็นเค้าว่า อย่างนั้น อย่างนี้ เลยลองให้หายข้องใจซะ...เริ่มใช้ตั้งแต่ 8000 โล กว่าๆ ตอนนี้ 35000โลแล้ว ก็ยังใช้ได้ปกติดีอยู่ครับ :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ ballyota

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5760
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

ผมคนนึงครับ ใช้e85 ทีแรกก็ลังเล ใช้e20 ไป8000กว่าโล เลยเปลี่ยนมาลอง e85ดู ตอนนี้รถผม35000 โลแล้วครับ ก็ยังใช้e85 เหมือนเดิม รถไม่มีปัญหาอะไร..ที่สำคัญผมว่าอัตราตอนเร่งแซงนี่ ผมว่ามันดีกว่าตอนผมใช้e20 นะ รู้สึกรถมันพุ่งๆ ไม่อืด สั่งได้ดังใจเลย...ลองดูครับ...อย่าลังเลเลย ทีแรกก็เห็นเค้าว่า อย่างนั้น อย่างนี้ เลยลองให้หายข้องใจซะ...เริ่มใช้ตั้งแต่ 8000 โล กว่าๆ ตอนนี้ 35000โลแล้ว ก็ยังใช้ได้ปกติดีอยู่ครับ :emo_051: :emo_051:

เติม  85 เพียวๆเลยเหรอครับ หรือว่าเปลี่ยนหัวฉีดเรียบร้อยแล้ว

ว่าแต่ถ้าผมเติมจะเติม e85 เพียวๆ โดยใช้กล่องเพราะบางทีอาจเติม e20 และ 91 95 ด้วย 
จะดีกว่าเปลี่ยนหัวฉีดไปเลยไหม เพราะมีปั้มน้อยครับแถวที่อยู่ ขอคำแนะนำจากกูรู ที่ครับ

ออฟไลน์ noom101

• AC No.334
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3296
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: Roi-et
  • ชื่อเล่น: noom101
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

เติม  85 เพียวๆเลยเหรอครับ หรือว่าเปลี่ยนหัวฉีดเรียบร้อยแล้ว

ว่าแต่ถ้าผมเติมจะเติม e85 เพียวๆ โดยใช้กล่องเพราะบางทีอาจเติม e20 และ 91 95 ด้วย 
จะดีกว่าเปลี่ยนหัวฉีดไปเลยไหม เพราะมีปั้มน้อยครับแถวที่อยู่ ขอคำแนะนำจากกูรู ที่ครับ
ศึกษาข้อมูลก่อนครับ  ว่าเหมาะกับตัวเองรึไม่   สะดวกเติมรึไม่ / ใช้รถมากขนาดไหน
มันจะลดค่าน้ำมันได้ 10-20% จากของเดิมที่ใช้อยู่ครับ ( ผมลดได้ 14 %)
http://www.miragethailandclub.com/index.php?topic=8214   :D

ออฟไลน์ niphon

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8359
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
  • รถ: GLX CVT

ผมเติมผสมกันเลยครับ แก๊ส91+e20    แก๊ส95+e20   เบนซิล95+e20

วิ่งทางไกลๆ เติม เบน95  จะดีสุดครับ แต่ส่วนใหญ่ผมจะ e20 เมื่อออกต่างจังหวัด 300 กิโลขึ้นไป

ออฟไลน์ 5F

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9570
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอย
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica