เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีถอดกันชนหน้าหลัง  (อ่าน 2166 ครั้ง)

ออฟไลน์ pwonline

• AC No.241
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1582
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: เล็ก
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
    • jobincomeonline
    • รางวัลและกิจกรรม
ขอวิธีถอดกันชนหน้าหลัง
« เมื่อ: 25 ส.ค. 2013, 20:11:00 »
 Share 

ใช้ GLX CVT เห็นมีเซ็นเซอร์แบบแถบแม่เหล็ก ไม่ต้องเจาะตัวรถ เลยอยากลองติดดูครับ  แต่ไม่รู้วิธีถอดกันชนหลังน่ะครับ ส่อง ๆ ดูเห็น พุก (เรียกถูกป่าว ไอ้ตัวสีดำแบนๆ) อยู่หลายจุด เลยอยากรู้วิธีถอดครับ  ใครเคยถอดแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ gigoman

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 378
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: เอ้
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ขอวิธีถอดกันชนหน้าหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2013, 20:19:09 »

ส่วนตัวแนะนำว่า อย่าถอด ครับ
ถอดไม่เป็น เครื่องมือไม่พร้อม รถจะเป็นรอยเอาง่ายๆ

ติดตั้งเซนเซอร์ถอยแบบแถบแม่เหล็ก ไม่จำเป็นต้องถอดกันชนหลัง
มุดไปแปะก็พอคับ

Tags: