เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆที่มีปัญหาเรื่องเสียงดังขณะสตาร์ท มาอ่านคำชี้แจงจากผู้ที่เกี่ยวข้องจากทางMitsubishi กันครับ  (อ่าน 59458 ครั้ง)

ออฟไลน์ khunkui

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 358
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Trang
  • ชื่อเล่น: G
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม

วันนี้ว่าจะไปเครมปัญหาเรื่องสตาร์ทมีเสียงดังที่ศูนย์มิตซูใกล้บ้าน นำรถเข้าไปช่างก็ตรวจสอบแล้วคิดค่าใช้จ่ายมาทั้งหมด8พันกว่าบาท (ค่าอะไหล่ 5พันกว่า+ค่าแรง2พันกว่า) เนื่องจากรถหมดประกันจากการที่ไม่ได้เข้าเช็คระยะตามเวลาที่กำหนด เลขไมล์อยู่ที่หมื่นกว่าโล ก็เลยไม่เปลี่ยนใช้ต่อ
1. ข้อสงสัย เนื่องจากปัญหาดังกล่าวเป็นข้อผิดผลาดจากการผลิต ไม่ได้เกิดจากการใช้งานแถมทางศูนย์ก็มีตัวที่แก้ไขรองรับไว้อยู่แล้วแสดงว่ายอมรับผิดชัดเจนแต่ก็ยังปล่อยให้ขายกับลูกค้าโดยไม่ผ่านการตรวจสอบ(เนื่องจากอะไหล่เก่ามีเยอะเลยต้องใช้ให้หมดมั้ง) ค่ายอื่นถ้ารู้ก็จะทำหนังสือให้กับลูกค้านำรถมาเปลี่ยนทันทีแต่มิตซูกลับไม่รับผิดชอบ ชอบแก้ไขที่ปลายเหตุมากกว่า หมายความว่าไงครับ????
2. ปัญหาเรื่องเบรคเสียงดังก็เหมือนกัน ทำไมต้องปล่อยให้ลูกค้านำรถเข้าไปเครมครับ ทำไมไม่เครมให้ลูกค้าไปเลยทั้งหมดในรุ่นที่คุณก็รู้อยู่ว่าใช้ตัวที่ยังไม่ได้ปรับปรุงแล้ว อยากให้มิตซูบิชิ มอเตอร์รับผิดชอบต่อผู้บริโภคหน่อยครับ

ออฟไลน์ samabat9424

• AC No.051
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 955
  • พลังน้ำใจ : 36
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บัด
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica

วันนี้ว่าจะไปเครมปัญหาเรื่องสตาร์ทมีเสียงดังที่ศูนย์มิตซูใกล้บ้าน นำรถเข้าไปช่างก็ตรวจสอบแล้วคิดค่าใช้จ่ายมาทั้งหมด8พันกว่าบาท (ค่าอะไหล่ 5พันกว่า+ค่าแรง2พันกว่า) เนื่องจากรถหมดประกันจากการที่ไม่ได้เข้าเช็คระยะตามเวลาที่กำหนด เลขไมล์อยู่ที่หมื่นกว่าโล ก็เลยไม่เปลี่ยนใช้ต่อ
1. ข้อสงสัย เนื่องจากปัญหาดังกล่าวเป็นข้อผิดผลาดจากการผลิต ไม่ได้เกิดจากการใช้งานแถมทางศูนย์ก็มีตัวที่แก้ไขรองรับไว้อยู่แล้วแสดงว่ายอมรับผิดชัดเจนแต่ก็ยังปล่อยให้ขายกับลูกค้าโดยไม่ผ่านการตรวจสอบ(เนื่องจากอะไหล่เก่ามีเยอะเลยต้องใช้ให้หมดมั้ง) ค่ายอื่นถ้ารู้ก็จะทำหนังสือให้กับลูกค้านำรถมาเปลี่ยนทันทีแต่มิตซูกลับไม่รับผิดชอบ ชอบแก้ไขที่ปลายเหตุมากกว่า หมายความว่าไงครับ????
2. ปัญหาเรื่องเบรคเสียงดังก็เหมือนกัน ทำไมต้องปล่อยให้ลูกค้านำรถเข้าไปเครมครับ ทำไมไม่เครมให้ลูกค้าไปเลยทั้งหมดในรุ่นที่คุณก็รู้อยู่ว่าใช้ตัวที่ยังไม่ได้ปรับปรุงแล้ว อยากให้มิตซูบิชิ มอเตอร์รับผิดชอบต่อผู้บริโภคหน่อยครับ
เปลี่บนไปศูนย์อื่นดูนะครับพี่

ออฟไลน์ khunkui

• *
  • สมาชิก ID: 358
  • จังหวัด: Trang
  • ชื่อเล่น: G

วันนี้เพิ่งได้ไปเครมเรื่องเสียงดังขณะสตาร์ทมาที่ศูนย์เดิม เพราะเค้าโทรแจ้งว่าเครมได้ครับก็พอใจนะครับ เพราะยังไงก็ต้องเข้าไปเช็คระยะอยู่ดีจนกว่าจะหมดเล่มรับประกัน ขอบคุณนะครับสำหรับการบริการในครั้งนี้ ที่ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก8พันกว่าบาท

ออฟไลน์ mm

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8091
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: mm

ออฟไลน์ ztabien

• *
  • สมาชิก ID: 8231
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ztabien

ออฟไลน์ tong1840

• *
  • สมาชิก ID: 8210
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โต้ง
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

ผมสมาชิกใหม่นะครับ อยากทราบว่ารถรุ่นปี2015ยังมีปัญหานี้หรือเปล่าครับ
คือผมจะรับรถวันที่25นี้แล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย

ผมโทรไป Call Center ให้ศูนย์เคลมตัวครอบกันเสียงมา หลังจากทำมา เสียงตอนเช้าหายไปเลยครับ ตอนแรกศูนย์จะไม่ทำให้พอโทรไป Call Center เท่านั้นแหล่ะ ศูนย์รีบแจ้งให้มาทำเลยครับ ลองโทรกันดูนะครับ

ออฟไลน์ varacollagen

• *
  • สมาชิก ID: 7793
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: น้อย
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic

ออฟไลน์ เศรษฐา

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8498
  • จังหวัด: Vientiane
  • ชื่อเล่น: Yoyo
  • รถ: GLS CVT

โ :-Xทษนะครับอยากทราบว่า มีเสียงยังไงครับพอดีผมใช้มานานจนชินกับเสียงที่ได้ยินทุกวันไม่รู้ว่ามันผิดปกติหรือเปล่า ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยได้ไหมครับถ้ามันผิดปกติจะได้เอารถไปเข้าศูนย์ ( สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ )

ออฟไลน์ ต๋อยเมืองแปดริ้ว

• *
  • สมาชิก ID: 8364
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ต๋อย
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

:emo_051: :emo_051:ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับข้อมูล แจ๋วอ่ะ ;) ;)

ออฟไลน์ muns

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8526
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: มันส์
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

ออฟไลน์ วิลัย กาดกอง

• AC No.580
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8638
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: เอ็กซ์