เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

โพลล์

ติดกันไม๊ครับ ติดแบบไหน หรือ ไม่ติด ขอบคุณมากครับ

Lpg ถังแคปซูล
8 (12.1%)
Lpg ถังโดนัท
18 (27.3%)
Ngv
2 (3%)
ไม่ติดดีกว่าประหยัดอยู่แล้ว
38 (57.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 66

ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจการติดแก๊สนิดนึงครับ เพื่อน พี่ น้อง มีใครได้เจ้าแอททราจมาแล้วจะติดแก๊สบ้างครับ ??  (อ่าน 42717 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stickingbrain

• AC No.005
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 162
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: Mooham
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 

กำลังชั่งใจอยู่ครับ อยากรู้ความเห็นของ เพื่อน พี่ น้อง มาแลกเปลี่ยนความคิดครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ j3ighiso

• AC No.007
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 177
  • พลังน้ำใจ : 43
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: BIG
  • รถ: GLS CVT
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ไม่ติดครับ ถ้าคิดจะติดคงไม่ออก แอททราจ คงไปออก นิววีฮอส แวว :emo_051:

ออฟไลน์ ceeaem

• สมาชิก ID: 374
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

ไม่ติดครับ ถ้าคิดจะติดคงไม่ออก แอททราจ คงไปออก นิววีฮอส แวว :emo_051:
.    +1

ออฟไลน์ nono

• AC No.183
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 62
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: nono

ออฟไลน์ ono

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 276
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: warmwam
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
  • วอร์ม มิตซูรัตนาธิเบศร์ 08-7321-7613

เติม E20 สบายๆเลยครับ ^^
ประหยัดจริงครับ

ออฟไลน์ Toey

• AC No.001
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 33
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: เต้ย
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
    • Chalermlaw

ลองผสม โซฮอล91 กับ e85 น่าจะพอไหวนะครับ
รับปรึกษา ว่าความทั่วราชอาณาจักร จัดทำสัญญา & รับรองลายมือชื่อและเอกสาร (Notarial Services Attorney )
โทร. 081-855-6165 , 082-444-6953 line id: tecr
https://www.facebook.com/chalermlaw
อีเมล chalermlaw@gmail.com
------
ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ออกรถ งานมงคลต่างๆ
http://www.attrage-club.com/index.php/topic,159.0.html
------
คลับของคนรักสีฟ้า
http://www.attrage-club.com/index.php/topic,929.html

ออฟไลน์ ChesZ

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 564
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: YST
  • ชื่อเล่น: โจ้
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

ถ้าจะติดแก๊สจริงๆ ผมว่าเปลี่ยนหัวฉีดใช้E85 ดีกว่ามั๊ย
มิราจเค๊าใช้กันเยอะล่ะ

ออฟไลน์ akekaman

• AC No.002
  • สมาชิก ID: 434
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอก

ถ้าจะติดแก๊สจริงๆ ผมว่าเปลี่ยนหัวฉีดใช้E85 ดีกว่ามั๊ย
.  เห็นด้วยครับ ผมก็คิดจะทำเหมือนกัน. เครื่องไม่เสื่อมเร็วด้วย

ออฟไลน์ Cha-aim

• AC No.010
  • สมาชิก ID: 476
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Cha-aim
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

.    +1

+1   :D

ออฟไลน์ sonic_wee

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 591
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: vee
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

.  เห็นด้วยครับ ผมก็คิดจะทำเหมือนกัน. เครื่องไม่เสื่อมเร็วด้วย

แล้วราคาเปลี่ยนหัวฉีด+กล่อง เท่าไหร่อ่ะครับ O0

ออฟไลน์ Stickingbrain

• AC No.005
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 162
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: Mooham

ทั้งประเทศ มีปั๊มที่ขาย E85 กี่ปั๊มครับ   :-X

ออฟไลน์ Neiyz

• สมาชิก ID: 556
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Neiy

ถ้าจะเปลี่ยนหัวฉีดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อ่ะค่ะ แถวหอที่อยู่มีปั๊ม E85 พอดีเลย  ;D :))

ออฟไลน์ j3ighiso

• AC No.007
  • สมาชิก ID: 177
  • พลังน้ำใจ : 43
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: BIG

ติด kit E85  แล้วจะมีผลกับรถไม๊ครับ :blank:
(อ่านเจอมาครับ)แรกๆก็ใช้ดีครับ แต่พอหลังจากเติมถังที่ 2 รถผมมีอาการไฟเครื่องโชว์ เครื่องเ้ดินไม่เต็มสูบ
กระตุก ผมนำรถไปแก้ที่อู่ แล้วก้ไม่หาย เปลี่ยนกล่องใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม สรุปได้ว่าน้อง มิราจ เราไม่
รองรับ E85 ครับ เลยมาแจ้งข่าวสำหรับสมาชิกที่จะติดครับ ระวังจะเสียเงินฟรีเหมือนผมครับ
เห็นช่างเขาบอกว่ามี 2 ยี่ห้อที่มีปัญหาคือ mitsu.. กับ เชพ.. ครับ  :emo_023:
ส่วน E85 ไม่ได้ระบุไว้ครับว่าเติมได้ แต่ถ้าจะเติมก็เติมได้ครับ มีชุดกล่อง Kit ครับ ราคาอยู่ที่ 5-8 พันบาทครับ ซึ่งอาจจะมีผลข้างเดียงในระยะยาวครับ และมีผลต่อการประกันศูนย์ด้วยครับ

สรุปแนะนำให้เติม E20 ดีกว่าครับ เพราะตัวเครื่องถูกสร้างมาให้ใช้ได้ตั้งแต่กำเนิดไม่ต้องไปปรับแต่งเพิ่มเติมครับ
ราคาต่อลิตร e20 32บาท  e85 22 บาท  ส่วนต่าง 10 บาท   แต่ e85 กินน้ำมันมากกว่าประมาณ 20% เช่น
e20 ต่อลิตร ขับได้ 20km   แต่ e85ต่อลิตร  อาจขับได้แค่ 17km และหาปั๊มเติมยากด้วยครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ :blank:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2013, 06:34:25 โดย j3ighiso »

ออฟไลน์ Neiyz

• สมาชิก ID: 556
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Neiy

ติด kit E85  แล้วจะมีผลกับรถไม๊ครับ :blank:
(อ่านเจอมาครับ)แรกๆก็ใช้ดีครับ แต่พอหลังจากเติมถังที่ 2 รถผมมีอาการไฟเครื่องโชว์ เครื่องเ้ดินไม่เต็มสูบ
กระตุก ผมนำรถไปแก้ที่อู่ แล้วก้ไม่หาย เปลี่ยนกล่องใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม สรุปได้ว่าน้อง มิราจ เราไม่
รองรับ E85 ครับ เลยมาแจ้งข่าวสำหรับสมาชิกที่จะติดครับ ระวังจะเสียเงินฟรีเหมือนผมครับ
เห็นช่างเขาบอกว่ามี 2 ยี่ห้อที่มีปัญหาคือ mitsu.. กับ เชพ.. ครับ  :emo_023:
ส่วน E85 ไม่ได้ระบุไว้ครับว่าเติมได้ แต่ถ้าจะเติมก็เติมได้ครับ มีชุดกล่อง Kit ครับ ราคาอยู่ที่ 5-8 พันบาทครับ ซึ่งอาจจะมีผลข้างเดียงในระยะยาวครับ และมีผลต่อการประกันศูนย์ด้วยครับ

สรุปแนะนำให้เติม E20 ดีกว่าครับ เพราะตัวเครื่องถูกสร้างมาให้ใช้ได้ตั้งแต่กำเนิดไม่ต้องไปปรับแต่งเพิ่มเติมครับ
ราคาต่อลิตร e20 32บาท  e85 22 บาท  ส่วนต่าง 10 บาท   แต่ e85 กินน้ำมันมากกว่าประมาณ 20% เช่น
e20 ต่อลิตร ขับได้ 20km   แต่ e85ต่อลิตร  อาจขับได้แค่ 17km และหาปั๊มเติมยากด้วยครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ :blank:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ งั้นใช้ E20 เหมือนเดิมละกัน แหะๆ  :-\

ออฟไลน์ siravith

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 239
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: ืnik
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver

ปัจจุบันผมใช้อัลเมร่าอยู่เติมผสม 91 กับ e85 มาจน 3 หมื่นกว่าโลแล้วโดยเริ่มเติมตั้งแต่วิ่งได้ประมาณ 5 พันโล ในอัลเมร่าคลับก็มีคนที่เติมแบบนี้แล้ววิ่งมาเกือบแสนโลโดยไม่มีปัญหาใดๆ ความจริงเครื่องมิตซูตัวนี้กับอัลเมร่าทั้งเครื่องและเกียร์แทบจะเป็นตัวเดียวกัน แต่อย่างกเติม e85 มากเกินไป อัตราส่วนที่ผมใช้จะอยู่ประมาณ 300 บาทต่อ 300 บาท ทำให้อัตราสิ้นเปลืองโดยเฉลี่ยทั้งวิ่งในเมืองรถติดๆและนอกเมืองอยู่ที่ประมาณ 2 บาท ถึง 2.50 บาท ปกติผมใช้รถเยอะวันนึงวิ่งเกินร้อยกิโลน้ำมันจึงได้รับการเติมอยู่บ่อยๆ แต่ถ้าใครใช้น้อยก็คงไม่จำเป็น ก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ

Tags: