เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

โพลล์

ติดกันไม๊ครับ ติดแบบไหน หรือ ไม่ติด ขอบคุณมากครับ

Lpg ถังแคปซูล
8 (12.1%)
Lpg ถังโดนัท
18 (27.3%)
Ngv
2 (3%)
ไม่ติดดีกว่าประหยัดอยู่แล้ว
38 (57.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 66

ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจการติดแก๊สนิดนึงครับ เพื่อน พี่ น้อง มีใครได้เจ้าแอททราจมาแล้วจะติดแก๊สบ้างครับ ??  (อ่าน 42673 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pumpuy_airry

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 540
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: Pumpuy_airry
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
  • น้องเม็ดแตง
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ปัจจุบันผมใช้อัลเมร่าอยู่เติมผสม 91 กับ e85 มาจน 3 หมื่นกว่าโลแล้วโดยเริ่มเติมตั้งแต่วิ่งได้ประมาณ 5 พันโล ในอัลเมร่าคลับก็มีคนที่เติมแบบนี้แล้ววิ่งมาเกือบแสนโลโดยไม่มีปัญหาใดๆ ความจริงเครื่องมิตซูตัวนี้กับอัลเมร่าทั้งเครื่องและเกียร์แทบจะเป็นตัวเดียวกัน แต่อย่างกเติม e85 มากเกินไป อัตราส่วนที่ผมใช้จะอยู่ประมาณ 300 บาทต่อ 300 บาท ทำให้อัตราสิ้นเปลืองโดยเฉลี่ยทั้งวิ่งในเมืองรถติดๆและนอกเมืองอยู่ที่ประมาณ 2 บาท ถึง 2.50 บาท ปกติผมใช้รถเยอะวันนึงวิ่งเกินร้อยกิโลน้ำมันจึงได้รับการเติมอยู่บ่อยๆ แต่ถ้าใครใช้น้อยก็คงไม่จำเป็น ก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ

แล้วต้องติดชุดหัวฉีดE85ป่ะค่ะ

ส่วนอัตราการเติมสมมุติคือE85 300 บ./95 300 บาท เข้าใจถูกป่าวค่ะ

แล้วปั้มที่มีE85 อยู่หนใดหนอ.... หนูอยู่แถวบางแคค่ะพี่

แอททราจจะมีใครลองสูตรนี้มั้๊ยหน้อ... :emo_113: :emo_113:
น้องเม็ดแตง งามเงิบ...

ออฟไลน์ Neiyz

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 556
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Neiy
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ปัจจุบันผมใช้อัลเมร่าอยู่เติมผสม 91 กับ e85 มาจน 3 หมื่นกว่าโลแล้วโดยเริ่มเติมตั้งแต่วิ่งได้ประมาณ 5 พันโล ในอัลเมร่าคลับก็มีคนที่เติมแบบนี้แล้ววิ่งมาเกือบแสนโลโดยไม่มีปัญหาใดๆ ความจริงเครื่องมิตซูตัวนี้กับอัลเมร่าทั้งเครื่องและเกียร์แทบจะเป็นตัวเดียวกัน แต่อย่างกเติม e85 มากเกินไป อัตราส่วนที่ผมใช้จะอยู่ประมาณ 300 บาทต่อ 300 บาท ทำให้อัตราสิ้นเปลืองโดยเฉลี่ยทั้งวิ่งในเมืองรถติดๆและนอกเมืองอยู่ที่ประมาณ 2 บาท ถึง 2.50 บาท ปกติผมใช้รถเยอะวันนึงวิ่งเกินร้อยกิโลน้ำมันจึงได้รับการเติมอยู่บ่อยๆ แต่ถ้าใครใช้น้อยก็คงไม่จำเป็น ก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ

แล้วต้องติดชุดหัวฉีดE85ป่ะค่ะ

ส่วนอัตราการเติมสมมุติคือE85 300 บ./95 300 บาท เข้าใจถูกป่าวค่ะ

แล้วปั้มที่มีE85 อยู่หนใดหนอ.... หนูอยู่แถวบางแคค่ะพี่

แอททราจจะมีใครลองสูตรนี้มั้๊ยหน้อ... :emo_113: :emo_113:

+1 สงสัยเหมือนกัน  :emo_111:

ออฟไลน์ Stickingbrain

• AC No.005
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 162
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: Mooham
  • รถ: GLX CVT

ผมเติม แก๊ส91 เร่งออกตัวยังอืดๆเลยครับ (แต่ก้เข้าใจครื่อง 1200 มันเป็นแบบนี้แหละ)E85  E20  จะขนาดไหนนนน??
บางทีจังหวะแซง รถหลังมาไวๆ ก็กลัวเหมือนกันครับ อันตรายมาก เยียบเกือบมิดเลยกว่ารถจะพุ่งออกตัวไป
:พูดถึง CVT นะครับ
:M/T หายห่วงสบายๆแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2013, 08:26:14 โดย Stickingbrain »

ออฟไลน์ ChesZ

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 564
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: YST
  • ชื่อเล่น: โจ้
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

เปลี่ยนหัวฉีดใช้ E85 ราวๆ3000บาทครับ
ที่ใช้ๆกันก็ ของ 370Z , G35 เปลี่ยนของเดิมออก ใส่ของใหม่ รีเซทECU ใช้ได้เลย
ถ้าจะเปลี่ยนหัวฉีดให้ใช้ E85 เป็นหลักครับ ถ้าทางผ่าน หรือที่บ้านไม่มีปั๊ม E85 ผมว่า ใช้ E20 ไปดีกว่า

ใช้E85 0-120 มาเร็วนะครับ จะไปอืดๆช่วง 140ขึ้นไป
**ทั้งนี้ใครที่จะใช้ ก็ต้องยอมรับความเสี่ยงเอาเอง** 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2013, 14:16:03 โดย ChesZ »

ออฟไลน์ Ar.Thana

• AC No.006
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 385
  • พลังน้ำใจ : 77
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อ๋า
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
  • Mitsubishi Attrage (GLX CVT)

ก็ดีนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนจาก e20 เป็น e85 แต่ทั้งนี้อยากให้คำนึงรถด้วยก็ดีนะครับ  :emo_051: :emo_051:
Gray Mica Attrage Room กลุ่มของคนรักแอททราจ สีเทา-ดำ

https://web.facebook.com/groups/229701467210106/

ออฟไลน์ KITTIPRI

• AC No.118
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 513
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ขาหมูซอย 3
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

ผมเอาไปติดแล้ว เป็นไงจะแจ้งให้ทราบ
คันก่อนหน้านี้กี่คันก็ใช้ตลอด
ใช้น้ำมันแล้วมันตก 2.4 บาท/กม.(Attrage)  :blank:
พอกับกระบะวางJ ดมแก๊สผมเลย  :-\

• AC No.118

ติดมาแล้วครับ ชุดหัวฉีด ag ถังโดนัท 42 L

• AC No.118

ไปติดที่นี่จ้า อยู่รังสิตคลองสาม พี่เค้าดังในคลับjz

• AC No.118

ใช้แล้วเป็นยังไงจะรายงานผลให้ทราบนะครับ :emo_051:

ออฟไลน์ Wuth

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1254
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: วุธ

:emo_102:; ว่าจะไปติดอยู่เหมือนกันครับ ไงจะรายงานผลให้ทราบ

ออฟไลน์ noriiwazabii

• สมาชิก ID: 1444
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: กุ๊ก

นัดร้านจะไปติดเสาร์นี้แล้วครับ  :D :D

ออฟไลน์ samabat9424

• AC No.051
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 955
  • พลังน้ำใจ : 36
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บัด
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica

ผมใช้ E85 ครับ ตั้งแต่ออกรถมาละ ตกแล้วโลละ 1.4 บาท เองครับ(เปลีย่นหัวฉีดของ G35) วิ่งทางไกล 120 กม/ชม ความเร็วสูงสุด ผมลองไปที่ 170 แล้วก็ยังไปต่ออยู่ แต่มันหวิวแล้ว  ที่ผมไม่เลือกติดแกซเพราะ ผมเบื่อ อาการวาวล์พังและบ่าวาวล์พังครับ เป็นเหตุที่เลี่ยงไม่ได้เลย ไม่ช้า ก็ไว สำหรับรถติดแกซ ผมใช้รถมา ทั้งหมดก็หลักสิบคัน ไม่มีคันไหนที่ไม่เคยเสื่อม ตัววาวล์กับบ่าวาวล์และฝาสูบ  ทีนี้ มันก็คุ้ม อยู่ เพราะซ่อมทีก็ไม่แพงตั้งแต่หลักพันต้นๆถึงหลักหมื่น  ระยะเวลาเสื่อมก็ราวๆที่ 6หมื่น-1แสนโล ในการที่จะต้องรื้อทำวาวล์ที แต่ประเด็นคือ ทำมายังไงผมว่ามันก็ไม่เหมือนเดิม   เลยหันมาคบ อีโคคาร์นี่ล่ะครับ ประหยัดดี +กับ e85 ไป อัตราสิ้นเปลือง ไม่ได้เลวร้ายเลย 1.4-1.6 บาท โอเคแล้ว   เพราะผมเบื่อเปลี่ยนรถบ่อยๆ ที่เปลี่ยนเพราะ รถเรื่มโทรมจาการใช้แกซ(มันก็ยังวิ่งได้แต่ไม่ดี) ความร้อนสะสมสูง สายไฟห้องเครื่องกรอบหมดครับ   อยากอยู่กับรถนานๆ เลยไม่ติดแกซแล้ว :-\
อนาคตผมมองว่า แกซก็จะขยับตัวราคาสูงขึ้น ผมเลยใช้วิธีนี้ไปก่อนยครับ ดูสถานการณ์อีกที  e85 มันลงทุนไม่สูงดี

ผมใช้ E85 ครับ ตั้งแต่ออกรถมาละ ตกแล้วโลละ 1.4 บาท เองครับ(เปลีย่นหัวฉีดของ G35) วิ่งทางไกล 120 กม/ชม ความเร็วสูงสุด ผมลองไปที่ 170 แล้วก็ยังไปต่ออยู่ แต่มันหวิวแล้ว  ที่ผมไม่เลือกติดแกซเพราะ ผมเบื่อ อาการวาวล์พังและบ่าวาวล์พังครับ เป็นเหตุที่เลี่ยงไม่ได้เลย ไม่ช้า ก็ไว สำหรับรถติดแกซ ผมใช้รถมา ทั้งหมดก็หลักสิบคัน ไม่มีคันไหนที่ไม่เคยเสื่อม ตัววาวล์กับบ่าวาวล์และฝาสูบ  ทีนี้ มันก็คุ้ม อยู่ เพราะซ่อมทีก็ไม่แพงตั้งแต่หลักพันต้นๆถึงหลักหมื่น  ระยะเวลาเสื่อมก็ราวๆที่ 6หมื่น-1แสนโล ในการที่จะต้องรื้อทำวาวล์ที แต่ประเด็นคือ ทำมายังไงผมว่ามันก็ไม่เหมือนเดิม   เลยหันมาคบ อีโคคาร์นี่ล่ะครับ ประหยัดดี +กับ e85 ไป อัตราสิ้นเปลือง ไม่ได้เลวร้ายเลย 1.4-1.6 บาท โอเคแล้ว   เพราะผมเบื่อเปลี่ยนรถบ่อยๆ ที่เปลี่ยนเพราะ รถเรื่มโทรมจาการใช้แกซ(มันก็ยังวิ่งได้แต่ไม่ดี) ความร้อนสะสมสูง สายไฟห้องเครื่องกรอบหมดครับ   อยากอยู่กับรถนานๆ เลยไม่ติดแกซแล้ว :-\
อนาคตผมมองว่า แกซก็จะขยับตัวราคาสูงขึ้น ผมเลยใช้วิธีนี้ไปก่อนยครับ ดูสถานการณ์อีกที  e85 มันลงทุนไม่สูงดี

แถวบ้านผม (นครสวรรค์) ไม่มี E85 อ่ะดิ เลยต้องไปคบแก๊ส ถ้ามีปั๊ม E85 คงคิดหนักว่าจะติดแก๊สดีป่าว

ออฟไลน์ ymut

• AC No.004
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 3000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1017
  • พลังน้ำใจ : 217
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • YmuTumY Love Attrage Black Mica
YumTumY Love Attrage Black Mica

ติดแก๊สเรียบร้อยแล้วครับ ของ ER navatech พร้อมโดนัท 42l วิ่งเหมือนน้ำมันเด๊ะ  :emo_108: :emo_108:

Tags: