เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีความรู้เรื่องแม็ค มั่งครับ  (อ่าน 3125 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceeaem

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 374
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 

คือผมอยากเอารถไปใส่แม็ก แต่ไปหาข้อมลูมาหลายเว็บ
ส่วนมากเจอแต่พวกยังไม่เคยเปลี่ยนแต่โชว์ความรู้
พี่ๆที่เคยเปลี่ยนแล้ว ผมขอความรู้หน่อยนะครับ

1. เรื่องความประหยัด
2. ความปลอดภัย
3. ราคาตอนนี้ งบ 30000
4.  ร้านที่ไว้ใจได้

ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ Tata krub

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 427
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: วี
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: ใครมีความรู้เรื่องแม็ค มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2013, 01:27:38 »

. เรื่องความประหยัด
จากล้อเดิมเปลี่ยนใหญ่ขึ้น ความประหยัดก้อต้องลดลงนะครับต้องทำใจ ถ้าขอบ 15 ก้อประหยัดกว่าขอบ 17 อาจจะเบากว่าเล็กน้อยครับ. วิ่งสบายๆ ไม่กระด้างด้วย แต่ด้านความสวยงามก้อต้องน้อยกว่าอยุ่แร้วนะครับ ส่วนถ้า 17 มาสวยๆเรยก้อต้องโหลดลงมาให้พองามครับ
  เรื่องความปลอดภัย
หน้ายางที่เปลี่ยนส่วนมากใหญ่ขึ้น การเกาะถนนอาจมีมากขึ้นสักหน่อย ก้อมั่นใจในการขับขี่มากขึ้นนะครับ แต่ต้องแลกกับช่วงล่างที่ต้องรับแรงและน้ำหนักที่มากขึ้น ทำให้เสื่อมเรวกว่าเดิมเลกน้อยนะครับต้องทำใจ เพื่อแลกกับความสวยงาม
   งบ 300000
ได้ทุกขนาดนะครับแล้วแต่ชอบ สาวนตัว เชียร์ 17 นิ้ว เพราะส่วนใหญ่ มักจบที่ 17 นิเวนะคับ สำหรับ attrage ผมว่า 17 ก้อเตมที่แร้วนะครับ

ออฟไลน์ ceeaem

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 374
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
Re: ใครมีความรู้เรื่องแม็ค มั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2013, 08:57:54 »

. เรื่องความประหยัด
จากล้อเดิมเปลี่ยนใหญ่ขึ้น ความประหยัดก้อต้องลดลงนะครับต้องทำใจ ถ้าขอบ 15 ก้อประหยัดกว่าขอบ 17 อาจจะเบากว่าเล็กน้อยครับ. วิ่งสบายๆ ไม่กระด้างด้วย แต่ด้านความสวยงามก้อต้องน้อยกว่าอยุ่แร้วนะครับ ส่วนถ้า 17 มาสวยๆเรยก้อต้องโหลดลงมาให้พองามครับ
  เรื่องความปลอดภัย
หน้ายางที่เปลี่ยนส่วนมากใหญ่ขึ้น การเกาะถนนอาจมีมากขึ้นสักหน่อย ก้อมั่นใจในการขับขี่มากขึ้นนะครับ แต่ต้องแลกกับช่วงล่างที่ต้องรับแรงและน้ำหนักที่มากขึ้น ทำให้เสื่อมเรวกว่าเดิมเลกน้อยนะครับต้องทำใจ เพื่อแลกกับความสวยงาม
   งบ 300000
ได้ทุกขนาดนะครับแล้วแต่ชอบ สาวนตัว เชียร์ 17 นิ้ว เพราะส่วนใหญ่ มักจบที่ 17 นิเวนะคับ สำหรับ attrage ผมว่า 17 ก้อเตมที่แร้วนะครับ

ขอบคุณครับ ใจดีจัง

ออฟไลน์ ChesZ

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 564
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: YST
  • ชื่อเล่น: โจ้
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ค. 2013, 16:05:28 »

ล้อ17 นี้ อืดแน่นอนครับ  อาจจะต้องแก้ช่วงล้างด้วย
ความกว้างแม็กควรจะอยู่ที่6.5 - 7นิ้ว ถ้ากว้างกว่านี้ติดคันชัก +อาจจะติดซุ้มล้อหลัง

ออฟไลน์ buster

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 230
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: udon
  • ชื่อเล่น: tong
  • รถ: GLX M/T
  • คิดดี ทำดี เท่านี้ก็สุขใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2013, 15:27:19 »

โทษนะครับ ขอสอบถามเพิ่มเติม
งั้นที่ขอบ 17" ควรเลือกอย่างไรดี
1.หน้ากว้างที่สุด(หรือใส่ได้แบบสบายๆ)ใส่ได้ขนาดเท่าไหร่ครับ 7" 7.5" 8" 8.25" 9" 10"
2.offset ที่เหมาะสมใส่แล้วไม่ติดต้องมีขนาดเท่าไหร่ครับ 25 30 35 40 42 45
3.ขนาดของยางควรใส่ขนาดไหนดีเช่น 195/45/17  205/40/17 205/45/17 215/45/17
รบกวนด้วยน่ะครับ กำลังดูๆอยู่ O0

Tags: