เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: Attrage แอร์ออโต้ มี ฮีทเตอร์  (อ่าน 18564 ครั้ง)

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Nat
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
Attrage แอร์ออโต้ มี ฮีทเตอร์
« เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 08:33:04 »
 Share 

วันนี้อากาศหนาวมากครับ (กทม)

เปิดแอร์ปกติ (ตั้ง เซ็ทแต่ตัวอุณหภูมินะครับ) 

ตั้ง ที่ 26 องศา  เปิดปุ๊บ ลมอุ่น ๆ ก็ไหลออกจากช่องแอร์ครับ   

ที่จริง เริ่มเอะใจตั้งแต่ทริปไปเที่ยวที่ ภูทับเบิก แล้วครับ  แต่มาวันนี้ยิ่งมั่นใจว่า

แอร์ออโต้ ของ รุ่นนี้ attrage มีฮีทเตอร์ครับ   :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ kanok505050

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3269
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เมืองกรุง
  • ชื่อเล่น: โหน่ง
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
Re: Attrage แอร์ออโต้ มี ฮีทเตอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 09:17:16 »

ตั้งอุณหภูมิไว้สัก 30 รู้เรื่องเลยครับ

ออฟไลน์ thee

• สมาชิก ID: 3718
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: thee
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
Re: Attrage แอร์ออโต้ มี ฮีทเตอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 09:52:22 »

แล้วรุ่น  GLX  CVT  มีฮีตเตอร์มั๊ยครับ

ออฟไลน์ tanakorn

• สมาชิก ID: 1235
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Nut
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 10:10:38 »

น่าจะเป็นที่อุณหภูมิภายในรถอุ่นกว่าภายนอกรถอ่ะครับ
เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ

ออฟไลน์ faro3000

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2067
  • พลังน้ำใจ : 18
  • ชื่อเล่น: Ae
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 10:22:12 »

วันนี้อากาศหนาวมากครับ (กทม)

เปิดแอร์ปกติ (ตั้ง เซ็ทแต่ตัวอุณหภูมินะครับ) 

ตั้ง ที่ 26 องศา  เปิดปุ๊บ ลมอุ่น ๆ ก็ไหลออกจากช่องแอร์ครับ   

ที่จริง เริ่มเอะใจตั้งแต่ทริปไปเที่ยวที่ ภูทับเบิก แล้วครับ  แต่มาวันนี้ยิ่งมั่นใจว่า

แอร์ออโต้ ของ รุ่นนี้ attrage มีฮีทเตอร์ครับ   :emo_051: :emo_051:

ขับไปสักพักรู้สึกอึดอัดเหมือนไม่มีอากาศหายใจบ้างรึเปล่าครับ? เพราะรถผมถ้าเปิดแอร์อุณภูมิสูงกว่าภายนอกจะมีลมอุ่นๆออกมาเช่นกัน แต่รู้สึกหายใจไม่ออกครับ ต้องปิดแอร์แล้วลดกระจกลงมานิดนึงแทนอ่ะครับ หรือเป็นแค่ของผมคันเดียว  :-X

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • ชื่อเล่น: Nat
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 11:40:09 »

หายใจออกปกติครับ  เพราะผมขับ ไปเที่ยวเพชรบูรณ์ ช่วง 18 ธค ที่ผ่านมา เซ็ท อุณภูมิ  ที่ 26 ลมอุ่นอากาศสบายๆครับ 

แอร์ ปรับมือ ผมไม่ทราบว่า ต้องผลักสวิทซ์ ไปที่ ขีด เท่านั้นเท่านี้ = กี่องศาครับ 

ที่บอกว่ามี เพราะ ของโตโยต้า แอร์ออโต้ 1 ขีด หรือปรับที่ 28 ก็หนาวมากๆ เท่ากันหมด ลองไปค้นๆดูครับ ที่มีปรับคือ รุ่น camry เท่าที่อ่านมาในพันทิพนะครับ

ออฟไลน์ gigoman

• สมาชิก ID: 378
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: เอ้
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 12:03:26 »

แอร์ออโต้  ของแอททราจ มีระบบฮีตเตอร์ครับ ดูได้จากคู่มือรถ
ถือเป็นข้อดีอีกอย่างนึงของแอททราจ ยิ่งมาเจออากาศหนาวในช่วงนี้ ลมอุ่นๆจากแอร์ช่วยให้รู้สึกดี

ออฟไลน์ krongsakun

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1220
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: อาท
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ม.ค. 2014, 13:49:03 »

^-^ ขึ้นขับตอนหนาวๆทีไรไมาอยากลงจากรถเลย อุ่นมากในรถ

ออฟไลน์ Maynitima

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9411
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: MAysaya
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
Re: Attrage แอร์ออโต้ มี ฮีทเตอร์ อยู่ตรงไหน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ม.ค. 2016, 15:19:40 »

อยู่ตรงไหนของรถค่ะ พอดีเปิดไม่เป็นรบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ thepcom04

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 551
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: Thep
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ม.ค. 2016, 16:07:49 »

เล่นเอาสะใจหายวาบเลย นึกว่าแอร์จะพัง  :-[

ออฟไลน์ Charvy_ATT2015

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8647
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ประจวบ
  • ชื่อเล่น: น้ำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ม.ค. 2016, 16:09:27 »

:emo_090: :emo_090: ที่หัวหิน 17 องศา หนาวมากๆ แต่ขับมาเอามืออังที่แอร์ มีลมอุ่นๆมาปะทะ ผมนี่ ฟินส์เลย ย ย  8) 8) 8) ปรับแอร์ที่ 28 พอครับ แล้วกดรูปหิมะหนึ่งที มันจะออกมาเป็นลมอุ่นครับพ้ม ม ม  แต่อากาศร้อนมันอึดอัดอยู่แล้วแหละครับ แหะๆ :-\

ออฟไลน์ jomax

• AC No.402
  • ATTRAGE STAFF TEAM
  • *
  • สมาชิก ID: 4674
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โจ้
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ม.ค. 2016, 16:50:49 »

เพิ่งรุ้เหมือนกันครับ ว่ามีด้วย เปิดมา 2-3วันแล้วไม่เย็นเลย มีแต่ลมอุ่นๆครับ :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ samabat9424

• AC No.051
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 955
  • พลังน้ำใจ : 36
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บัด
  • รถ: GLX M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ม.ค. 2016, 18:51:27 »

รุ่น GLX หมดสิท  ผมไปกาฬสินมา เจอ12 องศา พร้อมฝน หนาวมากกกกก  ฝ้าขึ้นรถทั้งคันเลยครับ  แอร์รุ่นนี่ไม่มีฮีทเตอร์  เซงเลย

เอาไปเทรินดีกว่า อิอิ

ออฟไลน์ LAY

• สมาชิก ID: 1581
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพ ลาดพร้าว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ก.พ. 2016, 01:25:30 »

ก็รู้สึกเช่นนั้นเหมือนกัน แต่รู้สึกเหมือนหายใจไม่ออกเลยใช้วิธีปิดแอร์ ลดกระจกแทน