เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: มีศูยน์บริการ มิสซู ที่ไหนดีบ้างครับ  (อ่าน 11406 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narin Ngamkham

• AC No.080
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1165
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: AYUTTHAYA
  • ชื่อเล่น: PUY
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

มีศูยน์บริการ มิสซู ที่ไหนดีบ้างครับ!
ช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ kanok505050

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3269
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เมืองกรุง
  • ชื่อเล่น: โหน่ง
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
Re: มีศูยน์บริการ มิสซู ที่ไหนดีบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2014, 14:47:24 »

หายากจริงๆครับ ถ้า กทม. เห็นว่ามิตซูออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์

ออฟไลน์ manuta

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1347
  • จังหวัด: นครนายก
  • ชื่อเล่น: paiy
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
Re: มีศูยน์บริการ มิสซู ที่ไหนดีบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2014, 22:02:29 »

หายากมาก ศูนย์บริการดี ๆ ถ้าใครมีข้อมูลหรือเคยได้รับการบริการที่ดี ช่วยบอก

ออฟไลน์ Parw มิตซูรีพับบลิค รังสิต

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 240
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แพรว
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 2014, 01:18:43 »

ลองแวะมา มิตซูรุ่งเจริญ ตลาดไทค่ะ จองคิว 02-5161199 ต่อ 200

ออฟไลน์ Narin Ngamkham

• AC No.080
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1165
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: AYUTTHAYA
  • ชื่อเล่น: PUY
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2014, 13:08:53 »

ปกติแล้ว เอารถเข้าเคลมที่ ศูนย์นานแค่ไหน. ครับ

ออฟไลน์ Takorn@Attrage

• AC No.052
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1431
  • พลังน้ำใจ : 22
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
    • อกแตก เป็นเว็บที่ไม่จรรโลงใจแต่เน้นจรรโลงโลกครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.พ. 2014, 15:40:39 »

ศูนย์ สำเหร่ ครับ งานโอดี อัธยาศัยดี ครับ ตรงแยกมไหสวรรค์ มาจาก วงเวียนใหญ่นะครับ หรือ เรียกว่า มิตซูตากสินครับ
ถ้าเล่น Instagram ก็ arm_takorn ครับ
Blog ของผม อกแตก Blog ที่ไม่จรรโลงใจใครหลายๆคนแต่จรรโลงโลกครับ http://armopenmind.blogspot.com

ออฟไลน์ bnkmitsu

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4905
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: แบ็งค์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ค. 2014, 00:25:25 »

ศูนย์ นวมินทร์ 50 ครับ พึ่งได้รับ รางวัลศูนย์ยอดเยี่ยมมาครับ
ยินดีต้อนรับทุกท่านเลยนะคับ
สนใจรถมิตซูรุ่นไหน โทรสอบถามได้ครับ 0947798720 แบ็งค์ครับ

ออฟไลน์ Thai Air Force

• สมาชิก ID: 3737
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: อ้วน
  • รถ: GLX M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2014, 16:38:42 »

ผมออกจากเซลที่ชื่ออาร์ท ศรีนครินทร์ครับ  ตอนแรกติดต่อผมตลอดครับก่อนจะออกรถ แต่พอผมออกรถมา หายเงียบครับ ผมโทรหาก็ไม่รับ ผมติดต่อทางไลน์ก็ไม่ตอบกลับ ไม่อ่าน ตกลงกับผมว่าป้ายแดงประมาณ ๑ เดือนเศษ ๆ ก็ได้ป้ายขาวแล้ว จนปัจจุบันนี้ยังไม่ได้เลยครับ ผมออกรถมาตั้งแต่ ๖ ก.พ.๕๗  ถ้า ๖ มิ.ย.๕๗ นี้ก็ครบ ๔ เดือนแล้ว ติดต่อไม่รับสาย ไม่โทรกลับ ไม่อ่านไลน์ ไว้วันหน้าจะมาเล่าต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2014, 16:43:41 โดย Thai Air Force »

ออฟไลน์ Tah08

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1868
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: รังสิต ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ต๊ะ
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ค. 2014, 09:36:52 »

ศูนย์บริการมิตซู ดี ๆ หาได้น้อยครับ  ส่วนใหญ่บริการห่วยแตก คิดผิดจริง ๆ ที่ซื้อมิตซู

ออฟไลน์ Nutnutcha

• *
  • สมาชิก ID: 5173
  • ชื่อเล่น: nutcha
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ค. 2014, 00:49:19 »

:) :) :)สนใจติดต่อน้องปุ๋ยค่ะ ยินดีบริการ  :D :D ;) ;)
0849599265. แอทไลท์ pokpuy1734. แคมเปญสุดพิเศษ บริการดุจญาติมิตรค่ะ

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ค. 2014, 08:54:30 »

เซลส์ชื่อแมคครับ ที่กฤษฎานครรามอินทราครับ ดีครับ ติดต่อผมตลอด

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Nat
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.ค. 2014, 09:43:34 »

ก็พอมีดีอยู่บ้างนะครับ 

**ถ้าท่าน หาข้อมูลเบื้องต้นไว้ ปรึกษาและวิเคราะห์กับช่าง  หรือไม่ก็ปริ้นท์ จากในเว็บไปเลยเป็นหลักฐาน ในกรณีที่ มีหลายเคสแก้ไข ได้แล้วและ โดย..... ก็ปริ้นท์ตรง ....  ไปให้เขาลองศึกษาดู

ต้องเข้าใจว่า ระบบการ train อาจจะสู้ พวก To Hon Izu ไม่ได้  แต่ก็น่าจะดีกว่า เชฟ และ ฟอร์ด    ถ้าจัดอันดับน่าจะได้ประมาณกลางๆ  ประมาณแถว  นิสสัน และอาจจะเหนือกว่า มาสด้า นิดๆ 

** และคุณต้องเข้าใจว่า ไม่ว่าช่าง ของ แบรนด์ไหน เมื่อเก่งแล้วเขาก็มักจะออกจากศูนย์ (รายได้ค่อนข้างคงที่) เมื่อแก่ประสบการณ์ รู้ข้อมูล จึงออกไปเปิดอู่เอง เป็นจำนวนมาก ทำให้ศูนย์ ต้อง ทำการจัดจ้าง คนใหม่ (ที่อ่อนประสบการณ์) และ เรื่องรถ ในการแก้ปัญหาแปลกๆ ที่ ต่อ เครื่องดู code ผ่าน OBD ไม่สามารถกระทำได้  ต้องอาศัย การผ่านปัญหา การซ่อมประสบการณ์ช่าง    *** ฉะนั้น ท่านเองต้องทำใจประมาณหนึ่งๆ  เหมือนกัน

###  ซึ่งผมเคยคุยกับ ท่านผู้ใช้รถ มิตซู ตอนไปเช็คระยะ เมื่อเดือน มิย ที่ผ่านมา  เขาแนะนำว่า ถ้า หมดประกัน แนะนำอู่ (ในกทม)  MITSU ONLY ครับ  ซ่อมแต่มิตซู  (อดีตช่างศูนย์ เก่งแล้วมาเปิดเอง)  ช่างแก้วครับ   

ถ้าเป็นศูนย์ ของมิตซูเอง ที่เขา recomend อันดับต้นๆ (ในการซ่อมแก้อาการ) คือ AUTO CITY ตรงเส้นศรีนครินทร์ครับ  (อ่านข้อมูลจากหลายๆ คลับ ของมิตซู) แนะนำตรงกันครับ 

ถ้าให้แนะนำ คือ ท่านลอง พิพม์ ชื่อศูนย์ บริการ เต็ม ๆ หรือที่เขาเรียกๆ กัน ใน google ดู ก็จะพอได้ข้อมูลว่า ศูนย์นั้น เพื่อนสมาชิก คลับอื่น ไปลองใช้แล้วบ่นด่า หรือชม    (แต่ทั้งนี้ ควร ดูวันเวลาที่โพส  ข้อมูลไม่ควรเกิน 1 ปี เพราะนานกว่านั้น ทางศูนย์ที่เคยโดน บ่น อาจปรับปรุง การบริการ ที่ดีกว่าเดิมก็ได้ อย่าเพิ่งไปด่วนตัดสินว่าห่วย แนะนำหาข้อมูลให้เยอะๆ อ่านมากๆ แล้วลองวิเคราห์ดูครับ )

ออฟไลน์ satit15

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5549
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: satit15
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ส.ค. 2014, 11:59:09 »

หมดประกันสามปี เข้าอู่นอกครับ ศูนย์ดี แต่ช่างไม่ดี เท่าที่เจอแย่ ๆ ก็รามอินทรา แจ้งวัฒนะ บรมราชนนี วิภาวดี  :'(

ออฟไลน์ pond

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4764
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ปอน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ส.ค. 2014, 21:58:44 »

ถ้าเคลมผมแนะนำมิตซู เจริญราษฎร์ ทำไม่เกิน3วัน หัวหน้าแนะนำและบริการดีครับไปเคลมที่นี่มา2ครั้งแล้ว :)

ออฟไลน์ Mister-X

• *
  • สมาชิก ID: 5747
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Mister-X
  • รถ: GLX CVT
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ก.ย. 2014, 17:45:18 »

พี่ลองมาใช้ศูนย์บริการที่ใหญ่ที่สุด ทันสมัย ครบวงจรที่สุดที่นี่เลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง

https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%8B%E0%B8%B9%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%95/757593897631809?sk=manager#!/pages/%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%8B%E0%B8%B9%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%95/757593897631809?hc_location=timeline