เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเปลี่ยนล้อแม็ก และยางหน่อยค่ะ  (อ่าน 1386 ครั้ง)

ออฟไลน์ aonover

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2927
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: aon
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ออกมาได้ไม่กี่วัน อยากเปลี่ยน เห็นว่าเรื่องหน้ายางอะไรนี่มีผลกะพวงมาลัย
ถ้าเปลี่ยนนี่ต้องเปลี่ยนทั้งหมดป่ะคะ
หรือแค่แม็ก ยางเดิม หรือยังไงเอ่ย
แล้วขอบ15ใช่ไหมคะ
ที่บีควิกดีไหม หรือมีที่ไหนแนะนำ ขอบคุณมากๆนะคะ

ออฟไลน์ Nin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2617
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: นิน
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
Re: แนะนำเปลี่ยนล้อแม็ก และยางหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2014, 11:35:01 »

ลองดูหัวข้อซื้อขายด้านล่างครับเพราะอาจจะได้ของราคาถูกกว่าที่ B-Quick นะครับ

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Nat
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
Re: แนะนำเปลี่ยนล้อแม็ก และยางหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2014, 14:42:38 »

จากข้อมูล ใน user  ล้อเดิม ขอบ 14

ต้องซื้อใหม่ทั้ง ล้อแม็กซ์และ ยางครับ
โดยเทริน์เอา ของเก่า ตีเป็นส่วนลดมาด้วย 

ยางยอดนิยม จะเป็นตัว 195 55 R15  เพราะยางตัวดีๆ หนึบ จะไซส์ ประมาณนี้หรือ 195 50 R15 
กระทะล้อ ถ้าแม๊กซ์ รุ่น รองท็อป รุ่นท็อป จะกว้างแค่ 5.5 นิ้ว  แต่ใส่ ยางไซส์นี้ ควรจะประมาณ ที่ 6.5 นิ้ว  - 7 นิ้ว  (ซึ่งบางท่าน ชอบใส่แบบปลิ้นๆ อาจจะซื้อ กระทะกว้างถึง 8 และ 9 นิ้ว)

ถ้าซื้อ แนะนำ ของแท้นะครับ พวกล้อก็อป นี้ จะไม่ทนเท่ากับล้อแท้   ล้อแท้ ยี่ห้อไทย เช่น SSW, LENSO  ก็ลองไปเลือกลายที่ชอบใจดูครับ 

Tags: