เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: แสดงบัญชีรายรับ-จ่าย ที่เกิดขึ้นในงานAttrage-Club Sport Day#2014  (อ่าน 11571 ครั้ง)

ออฟไลน์ ymut

• AC No.004
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 3000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1017
  • พลังน้ำใจ : 217
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
  • YmuTumY Love Attrage Black Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 

สวัสดีครับ ผมจะขอชี้แจงบัญชี รายรับ-รายจ่าย ที่เกิดขึ้นในงานกีฬาสี Attrage-Club Sport Day#2014 ทั้งหมดดังนี้ครับ
รายการรับ
เงินจากผู้สนับสนุนรวมเป็นเงินทั้งสิ้น = 17,000 บาท
เงินสนับสนุนจากคุณเพียว 7,000 บาท
เบิกเงินกองกลางค่าสติ๊กเกอร์คลับ = 8,700 บาท

***รวมรายรับเป็นเงินทั้งสิ้น = 32,700 บาท***
รายการจ่าย
ค่าสนาม+ค่าน้ำแข็งและน้ำดื่ม(ของทางสนาม) =  8300 บาท
ค่าเชือกชักเย่อ = 500 บาท
ค่าทำของชำร่วย(เข็มกลัด)จำนวน 200ชิ้น = 2500 บาท(จากราคาเต็ม 3,000บาท)
ค่าทำถ้วยรางวัลจำนวน ใบ =  2000 บาท
ค่าเต๊นและเก้าอี๊ = 4,300 บาท
ค่ากระสอบจำนวน 6ใบ = 390 บาท
ค่าผ้ามัดเท้า = 120 บาท
ค่าลูกปิงปองจำนวน 9ลูก = 40 บาท
ค่าอาหาร(ข้าว)จำนวน 200กล่อง = 5,000บาท
ค่าน้ำพี่เก็บชุดแรก  = 3,700 บาท
ค่าน้ำพี่เก็บรอบสาย  = 330 บาท
ค่าน้ำพี่อาทรอบ2  = 650 บาท
ค่าลูกวอลเล่ย์บอล+ตะกร้า+เชือกฟาง+ลูกโป่ง(ซื้อมาแต่ไม่ได้เป่า) = 870 บาท
ค่าเครื่องขยายสนาม = 200 บาท
ค่าถ่ายเอกสารทั้งหมดสีและขาวดำ = 200 บาท
ค่าป้ายไวนิลและแบรนเนอร์ = 1080 บาท
ค่าเก้าอี้แตกจำนวน 2ตัว = 640 บาท
***รวมรายจ่ายเป็นเงินทั้งสิ้น = 30,820 บาท***
สรุปยอดเงินคงเหลือทั้งสิ้น = 1,880 บาท

ทั้งหมดก็มีดังนี้นะครับ และต้องขออภัยที่ชี้แจงล่าช้า เนื่องด้วยเหตุผลหลายประการ ทั้งหลังจากจบงานผมเองก็ต้องรีบเคลียร์งานที่หมักหมมในช่วงระหว่างการเตรียมงานรวมไปถึงทีมงานทุกท่านด้วย และนอกจากนั้นผมเองก็ป่วยไปครึ่งเดือน  เลยทำให้ไม่ได้ตามเรื่องใดๆเลยสักอย่าง  และในส่วนของความผิดพลาดต่างๆที่เกิดขึ้นในการจัดงานนั้น กระผมและทีมงานทุกท่านต้องขออภัยในความไม่สะดวกและความขาดตกบกพร่องรวมไปถึงความผิดพลาดทั้งหมดที่เกิดขึ้นไว้ณ.ที่นี้  โดยเฉพาะในเรื่องข้าวที่เกิดการบูดนั้น  เกิดจากความผิดพลาดจากผมโดยตรงซึ่งผมเองได้ไปรับข้าวในเวลาประมาณ 05.45น. และไม่ได้ทำการเจาะกล่องข้าวเพื่อระบายอากาศ  จนผ่านไปถึงช่วงเวลาเที่ยงหรือบ่ายซึ่งได้เริ่มเชิญชวนสมาชิกให้นำไปรับประทาน ก็พบว่าเกิดปัญหาขึ้นแล้ว  ต้องขขออภัยด้วยครับ
       ปล.ยอดเงินดังกล่าวที่แสดงเป็นตัวเลขปัดเศษในหลักหน่วยและหลักสิบโดยปัดขึ้นบ้างลงบ้าง โดยทีมงานหลายต้องเสียสละทรัพย์ส่วนตนมากบ้างน้อยบ้าง ดังนั้นหากมีส่วนต่างหลักหน่วยหรือหลักสิบที่เป็นส่วนเกินที่เหลือนั้น คิดเป็นค่าดำเนินการในการดำเนินงาน
       ปล.2  อาจมีการเปลี่ยนแปลงตัวเลขบางตัวในภายหลัง  หากตรวจสอบเพิ่มเติมแล้วพบว่าเกิดการคลาดเคลื่อน   ทั้งนี้เพื่อให้ตัวเลขต่างๆถูกต้องและสมบูรณ์มากที่สุด

ขอบคุณครับ
    ตั้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2014, 08:40:51 โดย ymut »
YumTumY Love Attrage Black Mica

ออฟไลน์ noomzaa

• AC No.090
  • ATTRAGE STAFF TEAM
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1858
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
  • ฝันให้ไกล ไปถึงป่าวววว

ผิดก้อผิดด้วยกันหมด ออกก้อออกด้วยกันให้หมดให้คนที่คิดว่าทำหน้าที่ได้ดีกว่าเข้ามาทำแทนบ้างก้อน่าจะดีครับ เผื่ออะไรๆมันจะดีขึ้นตามที่สมาชิกหลายๆท่านเห็นควร

ออฟไลน์ Ar.Thana

• AC No.006
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 385
  • พลังน้ำใจ : 77
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อ๋า
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
  • Mitsubishi Attrage (GLX CVT)
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ไม่เป็นไรนะครับ คุณตั้ม เรื่องแบบนี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นนะครับ
คุณตั้มทำหน้าที่ ประธานคลับ ดีแล้วครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ...
สู้ ๆ ครับ คุณตั้ม  :emo_102: :emo_102: :emo_102:
Gray Mica Attrage Room กลุ่มของคนรักแอททราจ สีเทา-ดำ

https://web.facebook.com/groups/229701467210106/

ออฟไลน์ kajukkajik

• AC No.286
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3682
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: BankWD
  • รถ: GLS Ltd. CVT

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ VãÇPlù$

• AC No.074
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 391
  • พลังน้ำใจ : 69
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: แว๊กซ์
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
  • ซื้อไว้ใช้ ไม่ได้ซื้อไว้ขาย ทำไมต้องโตโยต้าฮอนด้า
    • My Facebook

เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อนครับ  ใจเย็นๆนะครับ  ค่อยๆเป็น  ค่อยๆไป  ปัญหาเกิดตรงไหน ก็ไปแก้ตรงนั้น  ผมเข้าใจนะครับ  ทีมงานทุกคนต้องเสียสละเวลาส่วนตัว เพื่อมาทำให้เกิดกิจกรรมส่วนรวม   เป็นกำลังใจให้ทุกๆฝ่ายครับ  เราก็สมาชิก Attrage ด้วยกันทั้งนั้น  มิตรภาพ นี่สำคัญที่สุดครับ  ;)

ออฟไลน์ ibankza11

• AC No.279
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3969
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Bank_kung
  • AC No.279

ความผิดพลาดทุกอย่าง เกิดขึ้นกันได้นะครับ

ในเมื่อมันผิดไปแล้ว เราก็ควรให้กำลังใจกันนะครับ

ยังไงผมก้อเชียร์พี่ นะ  :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ ymut

• AC No.004
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 3000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1017
  • พลังน้ำใจ : 217
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • YmuTumY Love Attrage Black Mica

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่เข้าใจและให้กำลังใจครับ
YumTumY Love Attrage Black Mica

ออฟไลน์ BIG ART 037

• AC No.037
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1476
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี่อาท สุดหล่อ

เรื่องทุกอย่างแก้ไขกันได้คับ ไม่ว่าจะเรื่องข้าวบูดสอบถามสมากชิกที่ไปร่วมงานแล้วทุกคนเข้าใจกันหมดว่าอากาศมันร้อนไม่เห็นใครจะมาว่าทีมงานเลยมีแต่ให้กำลังใจ ส่วนเรื่องน้ำนักกีฬาทุกคนบอกเป็นเสียงเดียวกินจนฉี่ไปหลายรอบเลย5555 ประธานและทีมงานทุกคนเหนื่อยมากแต่พร้อมใจกันทำด้วยใจจิงๆเพื่อพี่น้องชาวแอททราจ ครั้งต่อไปทีมงานทุกคนรวมไปถึงประธาน จะทำงานให้ดีกว่าเดิมถือว่างานที่ผ่านมาคือบทเรียนเล็กน้อย

ออฟไลน์ -Nott-

• สมาชิก ID: 2779
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: นท
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

เรื่องทุกอย่างแก้ไขกันได้คับ ไม่ว่าจะเรื่องข้าวบูดสอบถามสมากชิกที่ไปร่วมงานแล้วทุกคนเข้าใจกันหมดว่าอากาศมันร้อนไม่เห็นใครจะมาว่าทีมงานเลยมีแต่ให้กำลังใจ ส่วนเรื่องน้ำนักกีฬาทุกคนบอกเป็นเสียงเดียวกินจนฉี่ไปหลายรอบเลย5555 ประธานและทีมงานทุกคนเหนื่อยมากแต่พร้อมใจกันทำด้วยใจจิงๆเพื่อพี่น้องชาวแอททราจ ครั้งต่อไปทีมงานทุกคนรวมไปถึงประธาน จะทำงานให้ดีกว่าเดิมถือว่างานที่ผ่านมาคือบทเรียนเล็กน้อย
ไม่เป็นไรค่ะ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ประธานค่ะ  แต่ที่บอกว่าถามนักกีฬาทุกคนแล้วอันนี้คงคลาดเคลื่อนไปนิดหน่อย เพราะนัดเตะบอลรอบชิงรอบสุดท้าย นักกีฬาสีขาวไม่มีน้ำกินเลยนะคะ  นทต้องหาซื้อให้นักกีฬาเอง แต่ไม่ใช่ประเด็นสำคัญค่ะ ยินดีและเต็มใจที่จะให้เพราะพี่น้องกันทั้งนั้น  ปล.เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายนะคะสู้ๆค่ะ :emo_051:

ออฟไลน์ boy_mitsubishi

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1557
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: ิboy
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver

ไม่เป็นไรค่ะ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ประธานค่ะ  แต่ที่บอกว่าถามนักกีฬาทุกคนแล้วอันนี้คงคลาดเคลื่อนไปนิดหน่อย เพราะนัดเตะบอลรอบชิงรอบสุดท้าย นักกีฬาสีขาวไม่มีน้ำกินเลยนะคะ  นทต้องหาซื้อให้นักกีฬาเอง แต่ไม่ใช่ประเด็นสำคัญค่ะ ยินดีและเต็มใจที่จะให้เพราะพี่น้องกันทั้งนั้น  ปล.เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายนะคะสู้ๆค่ะ :emo_051:
+ 1 ป้านท คับ ที่เดินไปซื้อน้ำมาให้ นัก บอลกิน  :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051: แล้วป้า นท ไม่ได้กินน้ำจน ฉี่ หรื อ:emo_046: :emo_046: :emo_046: :emo_046: แซวเล่นนะคับ ป้า นท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2014, 11:33:10 โดย boy_mitsubishi »

ออฟไลน์ Basic

• AC No.272
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4008
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ

สวัสดีประธาน และทีมงาน Attrage Club ทุกท่านครับ..ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าเพิ่งท้อครับทุกท่านทำดีที่สุดแล้ว ผมรู้สึกถึงมิตรภาพที่ดีจากทุกๆท่านและเพื่อนสมาชิก
และครั้งหน้าถ้าได้มีโอกาสเข้าร่วมกิจกรรมอีก หวังว่าคงจะได้เห็นประธาน และทีมงาน Attrage Club ชุดเดิมครบทุกท่านนะครับ...เอาใจช่วยคนทำงานครับ สู้ ๆ   :emo_102:   :'(

ออฟไลน์ -Nott-

• สมาชิก ID: 2779
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: นท
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

+ 1 ป้านท คับ ที่เดินไปซื้อน้ำมาให้ นัก บอลกิน  :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051: แล้วป้า นท ไม่ได้กินน้ำจน ฉี่ หรื อ:emo_046: :emo_046: :emo_046: :emo_046: แซวเล่นนะคับ ป้า นท
ใครแซวเรา   :D

ออฟไลน์ ซิ่งสายฟ้า

• AC No.034
  • สมาชิก ID: 1012
  • พลังน้ำใจ : 47
  • ชื่อเล่น: ซิ่งสายฟ้า
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
  • ประหยัดแบบนี้ เที่ยวละมัยเลยเรา

ทำดีแล้วครับ ทุกเหตุการณ์เกิดขึ้นได้ และอากาศก็ร้อนจริงๆ ไว้แก้ตัวกันใหม่ครับ สนุกมาก

ออฟไลน์ ibankza11

• AC No.279
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3969
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Bank_kung
  • AC No.279

ใจเย็น กันก่อน ครับ

ยังไงมันก็ผ่านมา มาแล้วเนอะๆ

งานหน้า ค่อย วางแผน และพัฒนา ให้มันดียิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

ความสามัคคี เท่านั้น ที่ทำให้ งานออกมาดีนะครับผม

ผม เชียร์ สมาชิก คลับ ทุกคนนะ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ซิ่งสายฟ้า

• AC No.034
  • สมาชิก ID: 1012
  • พลังน้ำใจ : 47
  • ชื่อเล่น: ซิ่งสายฟ้า
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
  • ประหยัดแบบนี้ เที่ยวละมัยเลยเรา

ใจเย็นครับ