เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: แสดงบัญชีรายรับ-จ่าย ที่เกิดขึ้นในงานAttrage-Club Sport Day#2014  (อ่าน 8967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mitsubishi Attrage

• AC No.9999
  • Administrator
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: @มิน
    • Mitsubishi Attrage
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

สำหรับกิจกรรมครั้งนี้ผมทราบมาตั้งแต่เมื่อครั้งที่ทีมงานเริ่มปรึกษาหารือกันแล้วครับ ผมเองก็คอยอยู่เบื้องหลังให้คำปรึกษาและคอยช่วยสนับสนุนเท่าที่จะทำได้มาโดยตลอด ผมสังเกตุเห็นว่าเกือบทุกครั้งมักจะมีการหยิบยกเอาคำถาม คำตอบ ขึ้นมาขยายความให้เกิดประเด็นขึ้นในคลับอยู่ตลอดเวลา ตั้งแต่การจัดกิจกรรม การถามตอบปัญหาของสมาชิก ผมไม่แน่ใจว่ากำลังหลงประเด็นอะไรหรือเปล่า เว็บบอร์ดแห่งนี้คือสถานที่สำหรับการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แบ่งปันความรู้ และทำกิจกรรมดีๆร่วมกัน ไม่ใช้สถานที่สำหรับการอวดรู้ หรือใครผิด ใครถูก การอยู่ร่วมกันย่อมต้องมีกฏระเบียบ เรียนรู้ที่จะให้อภัย และให้กำลังใชซึ่งกันและกัน ไม่ใช่การซ้ำเติม ทุกที่ทุกงานย่อมมีปัญหา มีข้อผิดพลาด อันนี้เป็นเรื่องธรรมดา แต่เราเรียนรู้ที่จะแก้ปัญหาร่วมกันหรือไม่? หรือจะคอยหาช่องว่างซ้ำเติมกันไปเรื่อยๆอยู่อย่างนี้ตลอด ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าทำไปเพื่ออะไร ทีมงานทุกคนเป็นผู้ที่อาสาเข้ามาช่วยกันทำงานอย่างเต็มที่ ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีปัญหาอะไรร้ายแรงตรงไหน ไม่เห็นว่าจะมีผลประโยชน์อะไรเลยที่จะต้องเข้ามาทำงานเหนื่อยเพื่อสมาชิกแถมยังต้องโดนต่อว่าอีก

ความจริงทีมงานแสดงความรับผิดชอบแล้ว แต่ก็ยังมีการหยิบยกคำพูดเล็กๆน้อยๆ มาก่อให้เกิดประเด็นเช่นทุกครั้งที่ผ่านมา จากคนกลุ่มเดิมๆ ที่ผมคอยตามดูมาตลอด ซึ่งไม่ขอเอ่ยนาม แต่เนื่องจากผมไม่อยู่ในสถานะที่จะมาต่อล้อต่อเถียงกับเพื่อนๆสมาชิกได้ เพราะต้องการรักษาภาพรวมของบรรยากาศการพูดคุยที่ดีเอาไว้ และอยากให้ย้ำถึงกฏกติกาที่ตั้งเอาไว้สำหรับการอยู่ร่วมกันของคนหมู่มากในคลับ ใครไม่ยอบรับในกฏกติกา ทำผิดเงื่อนไข คอยสร้างความแตกร้าวในหมู่สมาชิก ก็ขอความกรุณา อย่ามาอยู่ร่วมกันเลย ณ ที่แห่งนี้เลยครับ ที่แห่งนี้อยู่ร่วมกันแบบพี่แบบน้อง มีอะไรก็ควรพูดคุยกัน แบ่งปันกัน ให้อภัยซึ่งกันและกัน มีกิจกรรมก็ร่วมด้วยช่วยกันเท่าที่พอจะทำได้

กลุ่มคนที่ชอบทำตัวมีปัญหา ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ คุณก็ไม่จำเป็นต้องร้อนตัว แต่ถ้ารู้ตัวแล้ว จะออกไปตั้งก๊กตั้งกลุ่มใหม่ก็ขอเชิญเลยนะครับ บอกคำเดียว ผมไม่สนใจหรือไม่แคร์พวกคุณ ผมต้องรักษาภาพรวมของคลับและสมาชิกส่วนใหญ่เอาไว้ ไม่อยากให้เป็นมะเร็งร้ายคอยกัดกินและลุกลามอยู่อย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ

ผมได้ขอร้องให้คุณตั้ม อยู่ทำงานต่อจนครบวาระ เพราะการทำงานนั้นย่อมผิดพลาดกันได้ พอถึงเวลางานจริงๆมันฉุกละหุก งานที่เตรียมไว้บางอย่างก็ไม่ได้เป็นไปตามการคาดหมาย แต่โดยรวมก็สำเร็จออกมาลุล่วงได้ด้วยดีจึงไม่เห็นควรว่าเป็นความผิดใหญ่โตอะไร ความจริงแล้วผมเคยเสนอว่าให้สมาชิกหาน้ำหาข้าวทานกันเองด้วยซ้ำ เพราะเป็นงานฟรี ไม่ได้มีการเก็บเงินสมาชิกเหมือนที่คลับอื่นๆเขาทำกัน แต่ทีมงานไม่ยอมผมก็เคารพการตัดสินใจของทีมงานครับ สรุปแล้วค่าใช้จ่ายที่ได้มาจากสปอรนเซอร์ไม่พอ ผมก็ยินดีช่วยสนับสนุนเพิ่ม เพราะต้องการให้งานเดินต่อไปได้ ส่วนของรางวัล ทีมงานทุกคนนั้นอยากได้ทั้งนั้นแหล่ะครับ แต่ไม่สามารถใส่ชื่อทีมงานลงไปได้เนื่องจากกลัวจะเป็นข้อครหาได้ในภายหลัง ทั้งหมดนี้ทำเพื่อสมาชิกล้วนๆ เหนื่อยเพื่ออะไร ของก็ไม่ได้ แล้วจะทำไปเพื่ออะไร อยากให้สมาชิกลองพิจารณาดูบ้างนะครับ

เอาเป็นว่าอยากให้ทุกท่านย้อนกลับไปอ่านกฏระเบียบของคลับกันบ้างนะครับ เผื่อใครยังไม่เคยอ่าน แค่กฏง่ายๆไม่กี่ข้อ หวังว่าคงไม่ใช่ปัญหานะครับ เพราะทุกคลับที่ผมดูแลก็ยึดกฏระเบียบแบบนี้หมด ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอ่ะไรกันเลย ส่วนใครรับไม่ได้ ก็ขอให้พิจารณาตัวเองนะครับ หากยังทำพฤติกรรมเช่นเดิม ผมคงต้องขอเชิญออก

ผมไม่ใช่คนดีอะไร แต่บางครั้งการดูแลคนส่วนใหญ่ให้อยู่ในกฏระเบียบ ก็ต้องเด็ดขาดกันบ้าง ชัดเจนนะครับ จบนะครับ
ติดตามข่าวสาร Mitsubishi Attrage (มิตซูบิชิ แอททราจ) ได้ที่ช่องทางต่างๆดังนี้
- Website : www.Attrage-Club.com
- Facebook : www.facebook.com/AttrageClub
- Groups : http://www.facebook.com/groups/AttrageClub/
- Line : http://www.attrage-club.com/index.php/topic,791.html

ออฟไลน์ Toey

• AC No.001
  • สมาชิก ID: 33
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: เต้ย
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
    • Chalermlaw
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ขออนุญาตกล่าวอะไรสักนิดนะครับ
ผมเข้าใจเจตนาของทั้งท่านประธาน คุณนท และท่านadmin ต่างมีเจตนาดีทั้งสิ้น ผมขอขอบพระคุณคุณนทนะครับที่ได้แนะนำติชมเข้ามา ทางทีมงานน้อมรับไปแก้ไขในโอกาสต่อไป
  ผมไม่เห็นประโยชน์อันใดที่จะมาโต้เถียงกันให้เสียความรู้สึกเสียเปล่าๆ ผมขอเสนอให้ยุติกันเพียงเท่านี้ และเรามาช่วยกันสร้างสังคมแห่งนี้ให้เป็นสังคมในอุดมคติ แลกเปลี่ยนประการณ์การใช้รถ ฯลฯ กันดีกว่าครับเพื่อให้เกิดความรู้สึกดีๆกันระหว่างเพื่อนสมาชิกทุกท่านและน่าอยู่สืบไป
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2014, 19:49:31 โดย Toey »
รับปรึกษา ว่าความทั่วราชอาณาจักร จัดทำสัญญา & รับรองลายมือชื่อและเอกสาร (Notarial Services Attorney )
โทร. 081-855-6165 , 082-444-6953 line id: tecr
https://www.facebook.com/chalermlaw
อีเมล chalermlaw@gmail.com
------
ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ออกรถ งานมงคลต่างๆ
http://www.attrage-club.com/index.php/topic,159.0.html
------
คลับของคนรักสีฟ้า
http://www.attrage-club.com/index.php/topic,929.html

ออฟไลน์ NID AT.

• AC No.192
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2262
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: นิด
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica

ผมเข้าใจเจตนาของทั้งท่านประธาน คุณนท และท่านadmin ต่างมีเจตนาดีทั้งสิ้น ผมขอขอบพระคุณคุณนทนะครับที่ได้แนะนำติชมเข้ามา ทางทีมงานน้อมรับไปแก้ไขในโอกาสต่อไป
  ผมไม่เห็นประโยชน์อันใดที่จะมาโต้เถียงกันให้เสียความรู้สึกเสียเปล่าๆ ผมขอเสนอให้ยุติกันเพียงเท่านี้ และเรามาช่วยกันสร้างสังคมแห่งนี้ให้เป็นสังคมในอุดมคติ แลกเปลี่ยนประการณ์การใช้รถ ฯลฯ กันดีกว่าครับเพื่อให้เกิดความรู้สึกดีๆกันระหว่างเพื่อนสมาชิกทุกท่านและน่าอยู่สืบไป
ขอบคุณครับ
เห็นด้วยกับคุณเต้ยครับ อยู่กันด้วยความสามัคคี นิดหน่อยก็สมควรจะให้อภัยกัน ทุกอย่างมีผิดพลาดกันได้ครับ

ออฟไลน์ PhongSanova-

• สมาชิก ID: 1078
  • พลังน้ำใจ : 31
  • จังหวัด: ปทุมธานี/กทม.
  • ชื่อเล่น: พงฒ์
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

ขอบคุณครับ
คุณเต้ยครับ
น้องนทฝากขอบคุณครับ
หวังว่าคงไม่มีไรแล้วเนอะ ^^

ออฟไลน์ gotenlike

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4602
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ดี
  • รถ: GLX CVT

งานที่มีคุณภาพจริงๆ

ออฟไลน์ ChillChill

• AC No.259
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3156
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ฺBANGKOK
  • ชื่อเล่น: บอย 259
  • รถ: GLX CVT

:o :o
ท่านทำได้ดีแล้วครับ คนเรามีการผิดพลาดกันได้ครับ
 ;) ;) เป็นกำลังใจให้นะครับผม
สวัสดีครับ ผมจะขอชี้แจงบัญชี รายรับ-รายจ่าย ที่เกิดขึ้นในงานกีฬาสี Attrage-Club Sport Day#2014 ทั้งหมดดังนี้ครับ
รายการรับ
เงินจากผู้สนับสนุนรวมเป็นเงินทั้งสิ้น = 17,000 บาท
เงินสนับสนุนจากคุณเพียว 7,000 บาท
เบิกเงินกองกลางค่าสติ๊กเกอร์คลับ = 8,700 บาท

***รวมรายรับเป็นเงินทั้งสิ้น = 32,700 บาท***
รายการจ่าย
ค่าสนาม+ค่าน้ำแข็งและน้ำดื่ม(ของทางสนาม) =  8300 บาท
ค่าเชือกชักเย่อ = 500 บาท
ค่าทำของชำร่วย(เข็มกลัด)จำนวน 200ชิ้น = 2500 บาท(จากราคาเต็ม 3,000บาท)
ค่าทำถ้วยรางวัลจำนวน ใบ =  2000 บาท
ค่าเต๊นและเก้าอี๊ = 4,300 บาท
ค่ากระสอบจำนวน 6ใบ = 390 บาท
ค่าผ้ามัดเท้า = 120 บาท
ค่าลูกปิงปองจำนวน 9ลูก = 40 บาท
ค่าอาหาร(ข้าว)จำนวน 200กล่อง = 5,000บาท
ค่าน้ำพี่เก็บชุดแรก  = 3,700 บาท
ค่าน้ำพี่เก็บรอบสาย  = 330 บาท
ค่าน้ำพี่อาทรอบ2  = 650 บาท
ค่าลูกวอลเล่ย์บอล+ตะกร้า+เชือกฟาง+ลูกโป่ง(ซื้อมาแต่ไม่ได้เป่า) = 870 บาท
ค่าเครื่องขยายสนาม = 200 บาท
ค่าถ่ายเอกสารทั้งหมดสีและขาวดำ = 200 บาท
ค่าป้ายไวนิลและแบรนเนอร์ = 1080 บาท
ค่าเก้าอี้แตกจำนวน 2ตัว = 640 บาท
***รวมรายจ่ายเป็นเงินทั้งสิ้น = 30,820 บาท***
สรุปยอดเงินคงเหลือทั้งสิ้น = 1,880 บาท

ทั้งหมดก็มีดังนี้นะครับ และต้องขออภัยที่ชี้แจงล่าช้า เนื่องด้วยเหตุผลหลายประการ ทั้งหลังจากจบงานผมเองก็ต้องรีบเคลียร์งานที่หมักหมมในช่วงระหว่างการเตรียมงานรวมไปถึงทีมงานทุกท่านด้วย และนอกจากนั้นผมเองก็ป่วยไปครึ่งเดือน  เลยทำให้ไม่ได้ตามเรื่องใดๆเลยสักอย่าง  และในส่วนของความผิดพลาดต่างๆที่เกิดขึ้นในการจัดงานนั้น กระผมและทีมงานทุกท่านต้องขออภัยในความไม่สะดวกและความขาดตกบกพร่องรวมไปถึงความผิดพลาดทั้งหมดที่เกิดขึ้นไว้ณ.ที่นี้  โดยเฉพาะในเรื่องข้าวที่เกิดการบูดนั้น  เกิดจากความผิดพลาดจากผมโดยตรงซึ่งผมเองได้ไปรับข้าวในเวลาประมาณ 05.45น. และไม่ได้ทำการเจาะกล่องข้าวเพื่อระบายอากาศ  จนผ่านไปถึงช่วงเวลาเที่ยงหรือบ่ายซึ่งได้เริ่มเชิญชวนสมาชิกให้นำไปรับประทาน ก็พบว่าเกิดปัญหาขึ้นแล้ว  และผมในฐานะผู้รับผิดชอบโดยตรง ขอแสดงความรับผิดชอบต่อความเสียหายที่เกิดขึ้นโดยการ ***ลาออกจากตำแหน่งประธานคลับ*** โดยขอให้คุณเต้ยรองประธานคลับรับตำแหน่งงานแทน   โดยผมจะทำหน้าที่จนกว่าจะทำการเคลียร์บัญชีและจัดการเรื่องต่างๆ ทั้งสติ๊กเกอร์คลับและเสื้อคลับจนสมบูรณ์ครับ

ปล.ยอดเงินดังกล่าวที่แสดงเป็นตัวเลขปัดเศษในหลักหน่วยและหลักสิบโดยปัดขึ้นบ้างลงบ้าง โดยทีมงานหลายต้องเสียสละทรัพย์ส่วนตนมากบ้างน้อยบ้าง ดังนั้นหากมีส่วนต่างหลักหน่วยหรือหลักสิบที่เป็นส่วนเกินที่เหลือนั้น คิดเป็นค่าดำเนินการในการดำเนินงาน
       ปล.2  อาจมีการเปลี่ยนแปลงตัวเลขบางตัวในภายหลัง  หากตรวจสอบเพิ่มเติมแล้วพบว่าเกิดการคลาดเคลื่อน   ทั้งนี้เพื่อให้ตัวเลขต่างๆถูกต้องและสมบูรณ์มากที่สุด

ขอบคุณครับ
    ตั้ม

Tags: qwerty