เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาสนิมขึ้นบริเวณแนวตะเข็บคานหน้า  (อ่าน 29729 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Kosit

• AC No.224
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1877
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: สิทธิ์
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
  • รูปชั่ว ตัวดำ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ท่านใดเจอปัญหาสนิมขึ้นบริเวณแนวตะเข็บคานหน้า รู้สึกเท่าที่รู้มาเป็นหลายคัน แนะนำเอารถเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ทีมช่างแก้ปัญหานะครับอย่านิ่งนอนใจ รถผมวันนี้ก็นำเข้าศูนย์บริการแล้วครับ นัดช่างรื้อช่วงหน้า เพื่อขัดและพ่นกันสนิม ใครยังไม่ได้ดู ก็รีบดูเสียนะครับ เด่วมันจะแก้ไม่ทัน :emo_023:

ออฟไลน์ sodacoke

• AC No.019
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 512
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ต้น
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: ปัญหาสนิมขึ้นบริเวณแนวตะเข็บคานหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2014, 15:54:32 »

ขอบคุณครับ  :emo_051:
ต้องรีบไปดูบ้างแล้ว  :-\

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย
Re: ปัญหาสนิมขึ้นบริเวณแนวตะเข็บคานหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2014, 16:23:44 »

ตรงไหนครับเนี่ย งง

ออฟไลน์ kannatee

• AC No.173
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: ระยอง,จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: กานต์
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2014, 16:45:07 »

ของผมขึ้นครับ เคยแจ้งปัญหาไปแล้วด้วย ตอนแรกมิตซูใหญ่ไม่ยอมเคลมให้ด้วย บอกว่าไม่ส่งผลอะไร จนผมต้องเจรจากับฝ่ายรับผิดชอบเรื่องนี้เอง จนสุดท้ายยอมเคลมทำสีให้ใหม่ แต่ว่าผมปฏิเสธไปเพราะถ้าทำต้องจะใช้เวลา3วัน และต้องถอดรื้อออกมาหมดเลย ยังทำใจไม่ได้ เป็นมหากาฟการเจรจาเลยที่เดียว  555 จริงๆมีอีกจุดนะ ตรงคานหน้าด้านล่างใต้ท้องรถในรูจะมีสนิมขึ้น ลองสังเกตดู เห็นว่าไหนๆก็เคลมแล้วก็ทำสีตัวนี้ไปเลยด้วยก็ได้ จะได้ไม่เสียเวลา

เล่นกับหมา หมาเลียปาก

ออฟไลน์ kannatee

• AC No.173
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: ระยอง,จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: กานต์
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2014, 16:46:41 »

ตรงไหนครับเนี่ย งง
คานรับแรงกระแทกด้านหน้ารถนะครับ
เล่นกับหมา หมาเลียปาก

ออฟไลน์ VãÇPlù$

• AC No.074
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 391
  • พลังน้ำใจ : 69
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: แว๊กซ์
  • รถ: GLS CVT
  • ซื้อไว้ใช้ ไม่ได้ซื้อไว้ขาย ทำไมต้องโตโยต้าฮอนด้า
    • My Facebook
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2014, 17:47:14 »

เด๋วจะรีบไปดูบ้างนะครับ

ออฟไลน์ somza007

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 855
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: ส้มซ่า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2014, 18:17:41 »

ของผมก็เป็นครับ ผมหาซื้อซิลิโคลนติดกระจก มาทาบริเวณที่เป็นสนิมครับผม... โดยเฉพาะบริเวณที่เป็นรอยต่อ...  :emo_051:

ออฟไลน์ TeELeKHD

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4670
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: TeELeKHD
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2014, 23:35:34 »

รถผม 2 เดือนก็มาแล้วคับ  :'( :'( :emo_046: :-[ :P
ไปที่ ศูนย์ นี่ประวัติประกันจะเสียไหมคับ ?

ออฟไลน์ samabat9424

• AC No.051
  • สมาชิก ID: 955
  • พลังน้ำใจ : 36
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: บัด
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2014, 13:30:02 »

คร่าวนะครับ ผมตวรจสอบเจอเอง ตอนช่วง พ.ค ติดต่อมิตซูไทยแลนด์ไป บอกให้เข้า 0
พอไป 0 บอก ตอนต้น มิ.ย ขอถอด จะดูว่าใช่สนิมไหม
 ถอดกันชนออก เห็นเพียบ เขาบอกคันอื่นก็เป็น  จะขอแก้ไขให้ สรุป เขาใช้แปรงทองเหลืองขัดๆ แล้วพ่นน้ำยากันสนิม(ตามที่เขาเรียก) ผมดู฿แล้ว มันคือโซแนก ธรรมดา เลย ไม่เห็นจะดูเป็นน้ำยากันสนิม

สรุปปัญหาก็ยังไม่ได้รับการแก้ไขจนเป็นที่พอใจครับ มิหนำซ้ำยังบอกว่าผมใช้รถ จ.ติดทะเล  เลยเป็น  ผมอยากจะบอกว่า รถที่บ้าน ใช้โตต้าและเบนซ์ บีเอ็มาตลอด หลายสิบปี สนิมไม่ขึ้นแบบนี้ครับ  มิตซูเป็นรถคันที่ผมลองไว้ใจใช้งานดู ไม่น่าเชื่อจะเป็นแบบนี้ 55 สนิมขึ้นคาน  (คงเพราะลดต้นทุนชิ้นส่วน ลดการพ่นสี สนิมเลยขึ้นครับ เพราะตอนผลิตโรงงานจะชุปน้ำยากันสนิมก่อนการพ่นสีอยู่แล้ว)

*ย้ำว่า มิราจ แอททราจเป็นเกือบหมดทุกคัน เท่าที่ผมลองส่องดู
แถม ศูนย์ยังบอกอีกว่าที่เห็นไม่ใช่สนิม

กำลังดำเนินการขั้นต่อไปอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2014, 14:17:07 โดย Buddy »

• AC No.051
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2014, 13:35:34 »

ภาพเพิ่มครับ 
ในคลับมิราจเอง สนิมขึ้นเยอะกว่าผมอีก

• AC No.051
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2014, 13:37:34 »

นาที่ที่ 1.10
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=XiSUoqX3sKE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=XiSUoqX3sKE</a>

ออฟไลน์ noom101

• AC No.334
  • สมาชิก ID: 3296
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Roi-et
  • ชื่อเล่น: noom101
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2014, 13:53:44 »

สงสัยของผมก็ไม่น่าจะเหลือ :emo_023:

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2014, 15:23:40 »

เด๋วกลับไปดูครับ บัด ขอบคุณนะครับ ตอนแรกไม่เข้าใจว่ามันตรงไหนจริงๆ ก้มเฉยๆคงไม่เห็น

ออฟไลน์ Kung_glory

• AC No.198
  • สมาชิก ID: 3093
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Kung
  • รถ: GLX CVT
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2014, 15:50:10 »

เด้วต้องดูบ้างแร้วววว :emo_046:
"คนเลวที่ช่วยเหลือคนอื่น ยังดีกว่าคนดีที่ไม่เคยช่วยเหลือใคร"

ออฟไลน์ ซิ่งสายฟ้า

• AC No.034
  • สมาชิก ID: 1012
  • พลังน้ำใจ : 46
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ซิ่งสายฟ้า
  • ประหยัดแบบนี้ เที่ยวละมัยเลยเรา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2014, 16:44:29 »

หลังกระจังหน้าป่าว เดี๋ยวต้องกลับไปดู

Tags: