เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาสนิมขึ้นบริเวณแนวตะเข็บคานหน้า  (อ่าน 27531 ครั้ง)

ออฟไลน์ surakit

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2088
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กาน
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ปัญหาสนิมขึ้นบริเวณแนวตะเข็บคานหน้า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 พ.ย. 2014, 04:01:29 »

ของผมก็เจอปัญหานี้ ติดต่อทางศูนย์ใหญ่มิตซู ให้คำแนะนำดี เลยเอาเบอร์มาฝากเพื่อนๆ
02-5299500

ออฟไลน์ golfdek

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6023
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรสงคราม
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
Re: ปัญหาสนิมขึ้นบริเวณแนวตะเข็บคานหน้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 ก.ค. 2016, 16:00:18 »

ของผมไปให้ที่ศูนย์(แถว ถ.ตากสิน กทม.)ดูแล้วครับ ช่างบอกว่าเป็นคราบน้ำที่ค้าง ไม่ผุแน่นอน ฉีดโซแนคหรืออัดจารบีก็ได้ หรือทำสีเลย แต่ผมลองฉีดโซแนคที่ผ้าแล้วเช็ดๆขัดๆ ก็ดีขึ้นครับ แต่ช่างไม่แก้ปัญหาให้เรา

ออฟไลน์ golfdek

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6023
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรสงคราม
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
  • รถ: GLX M/T
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 01 ม.ค. 2018, 17:28:04 »

ขออนุญาตเจ้าของภาพนะครับ คานตัวนี้ถอดได้ไหม และมีขายไหมครับ ขอบคุณครับ

Tags: