เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนปลายท่อ พร้อมเดินเลสท่อนหลัง  (อ่าน 4532 ครั้ง)

ออฟไลน์ kannatee

• AC No.173
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: ระยอง,จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: กานต์
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ฉลองตรุษจีน เปลี่ยนปลายท่อเลส+เดินเลสท่อนท้าย เสียงไม่เปลี่ยนนะครับ ใครอยากดังต้องเปลี่ยนพักกลาง ผมแค่นี้พอก่อน ขับสบายแอร์เย็นเพลงเพราะเหมือนเดิม โดนไป 2600

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2014, 21:00:06 โดย kannatee »
เล่นกับหมา หมาเลียปาก

ออฟไลน์ Lungess

• AC No.265
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4051
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Ess
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
Re: เปลี่ยนปลายท่อ พร้อมเดินเลสท่อนหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ม.ค. 2014, 23:42:55 »

ทำที่ไหน มาครับบบ :-X

ออฟไลน์ TOTO_TONG

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4168
  • พลังน้ำใจ : 2
  • ชื่อเล่น: ใบตอง
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
Re: เปลี่ยนปลายท่อ พร้อมเดินเลสท่อนหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ม.ค. 2014, 09:52:39 »

แอบถามหน่อยครับ เปลี่ยนปลายท่อทำให้เกิดผลยังไงบ้างครับ แรงขึ้น เสียงเพราะขึ้น แอบอยากเปลี่ยนบ้าง  :-X :-X

ออฟไลน์ udcity9

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2460
  • จังหวัด: อุดร
  • ชื่อเล่น: ud
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ม.ค. 2014, 12:03:06 »

:emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Honda

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1207
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Honda
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ม.ค. 2014, 14:05:12 »

:-* :-* :-*  อยากฟังเสียงครับ 

ออฟไลน์ kannatee

• AC No.173
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: ระยอง,จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: กานต์
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ม.ค. 2014, 20:58:51 »

ทำที่ไหน มาครับบบ :-X

ทำที่ร้าน ท่อคุณอาทครับ แถววัดสวนแก้วครับ
แอบถามหน่อยครับ เปลี่ยนปลายท่อทำให้เกิดผลยังไงบ้างครับ แรงขึ้น เสียงเพราะขึ้น แอบอยากเปลี่ยนบ้าง  :-X :-X

รถผมเกียร์MT เปลี่ยนแล้วก็ไม่มีผลอะไร ได้ความสวยเพิ่มขึ้น ไม่ได้แรงขึ้น ไม่ได้อืดลง เสียงเหมือนเดิม เพราะพักปลายของรถพวกเราหม้อพักที่เห็นเป็นกระเปาะข้างในเป็นใส้ตรงครับ ถ้าอยากดัง+รอบกวาด ต้องเปลี่ยนพักกลางด้วยครับ สำหรับMTนะ ถ้าCVTต้องคุยกับร้านครับเค้ามีสูตร เปลี่ยนผิดเดี๋ยวจะอืดเอา
:-* :-* :-*  อยากฟังเสียงครับ 

เสียงไม่เปลี่ยนนะครับ ได้ความสวยงามอย่างเดียว ถ้าอยากฟังจะอัดให้ก็ได้ครับ
เล่นกับหมา หมาเลียปาก

ออฟไลน์ ronewzaa

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3249
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: นิว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.พ. 2014, 23:07:17 »

รถผมเป็นเกียร์ CVT ครับ  เดิน เลส 1.6 ทั้งเส้นตั้งแต่ เฮดเดอร์มาเลยครับ ตัดพักกลางจากโรงงานทิ้ง ใส่พัก 2 ใบ ใบแรก เป็นไส้ Turbine เป็นใบพัดครับ ส่วนใบที่ 2 เป็น ไส้เยื้อง ส่วนปลาย ใช้ ทรง J's ไส้เยื้อง เหมือนกันครับ ผลที่ออกมา ขึ้นไวกว่าเดิมครับ เสียงดังไม่มาก พอได้อารมณ์ซิ่งหน่อยๆ ลองลากสุด ได้ ประมาณ 185 กม/ชม. ครับ น้ำมัน 91E10 ครับ เครื่องเดิมทุกอย่าง ไม่ดัดแปลงครับ

ปล. กำลังจะไปทำ เฮดเดอร์ ใหม่ แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2014, 23:09:41 โดย ronewzaa »

ออฟไลน์ bp:04

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3668
  • ชื่อเล่น: บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ก.พ. 2014, 17:08:58 »

รถผมเป็นเกียร์ CVT ครับ  เดิน เลส 1.6 ทั้งเส้นตั้งแต่ เฮดเดอร์มาเลยครับ ตัดพักกลางจากโรงงานทิ้ง ใส่พัก 2 ใบ ใบแรก เป็นไส้ Turbine เป็นใบพัดครับ ส่วนใบที่ 2 เป็น ไส้เยื้อง ส่วนปลาย ใช้ ทรง J's ไส้เยื้อง เหมือนกันครับ ผลที่ออกมา ขึ้นไวกว่าเดิมครับ เสียงดังไม่มาก พอได้อารมณ์ซิ่งหน่อยๆ ลองลากสุด ได้ ประมาณ 185 กม/ชม. ครับ น้ำมัน 91E10 ครับ เครื่องเดิมทุกอย่าง ไม่ดัดแปลงครับ

ปล. กำลังจะไปทำ เฮดเดอร์ ใหม่ แล้วครับ
ขอราคาด้วยคับ เอาแบบระเอียดเลยคับ

ออฟไลน์ dadah!

• AC No.257
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3846
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: DA
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.ค. 2014, 20:49:07 »

:D สวยดีคับ กำลังจะไปทำเหมือนกาน >:D

Tags: