เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ Engine ขึ้น ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 805 ครั้ง)

ออฟไลน์ sriwisarn

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3099
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ZolDyck
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
ไฟ Engine ขึ้น ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: 05 ส.ค. 2014, 17:48:05 »
 Share 

ผมใช้ OBD บลูทูชเช็ค ได้โคดมาว่า P0303 ครับ หลังจากสตาร์ท 3-4 นาทีจะขึ้น
ผมลบโคดให้ไฟหาย ขับมาทำงาน 40-50 นาทีก็ไม่ขึ้น ที่สังเกตุมา จะขึ้นตอนจอดทิ้งไว้นานๆแล้วสตาร์ทครับ
ผมควรทำยังไง เช็คอะไรดีครับ  :blank:
แก้ไขยังไงครับ  :blank:
ขอบคุณครับ

Tags: