เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญบริจาคเงินและสิ่งของเพื่อโรงเรียนบ้านเขากลิ้ง(เพิ่มรูปโรงเรียน)  (อ่าน 30935 ครั้ง)

ออฟไลน์ ymut

• AC No.004
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 3000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1017
  • พลังน้ำใจ : 217
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
  • YmuTumY Love Attrage Black Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 

เนื่องด้วยในวันที่1-2พฤศจิกายน 2557 ที่จะถึงนี้ ทางคลับฯได้จัดให้มีกิจกรรม Meeting@เขาพะเนินทุ่ง โดยกำหนดงานในวันนั้นจะมีการแวะทำบุญให้กับน้องๆโรงเรียนบ้านเขากลิ้ง อ.แก่งกระจาน จ.เพชรบุรี  โดยขอเรียนเชิญสมาชิกที่ต้องการทำบุญกับโรงเรียนขนาดเล็กและเด็กน้อยด้อยโอกาสก็ขอเรียนเชิญร่วมทำบุญได้ตามกำลังศรัทธาครับ

บรรยากาศโรงเรียน(จากกล้องทีมงานและในเว็ปการศึกษานะครับ ทีมงานถ่ายมาน้อยเพราะมัวแต่คุยเรื่องกิจกรรมกับทางโรงเรียน แฮ่ๆๆ)

ทางเข้าโรงเรียน

พระพุทธรูป

อาคารเรียน

โรงอาหาร

ห้องน้ำ

สนามกีฬา(วันไปสำรวจแทบไม่เหลือหญ้าเขียวๆแล้วครับ)

รายละเอียดโรงเรียนบ้านเขากลิ้ง   
ชื่อสถานศึกษา : โรงเรียนบ้านเขากลิ้ง
เปิดสอนระดับ : อนุบาล-ป.6
จำนวนนักเรียน : 38คน
จำนวนครูประจำ : 4ท่าน(รวมผู้อำนวยการ)
จำนวนครูจ้างพิเศษ : 2ท่าน
จำนวนอาคารเรียน : 1หลัง(อาคารไม้)
โรงอาหาร : 1หลัง(ปูน)

ข้อมูลอ้างอิงและข้อมูลเพิ่มเติม(จำนวนนักเรียนที่รับแจ้งจากทางโรงเรียนกับWebแตกต่างกัน)
http://data.bopp-obec.info/web/index_building.php?School_ID=1076370235

สิ่งที่ทางโรงเรียนขาดแคลนและมีความประสงค์ต้องการรับบริจาค
1.ถาดหลุม 50ชิ้น
2.ข้าวสาร
3.เครื่องปรุงรส
4.ตู้กับข้าว
5.อื่นๆเช่น ขนมขบเคี้ยว,ยารักษาโรค,เสื้อผ้า,ชุดนักเรียน,ถุงเท้า,แก้วน้ำพกพา,เครื่องเขียน,สี,ของเล่น,หนังสือและอื่นๆทั้งใหม่และเก่า

ผู้ที่ต้องการร่วมบริจาคเงินสามารถบริจาคได้ที่
เลขที่บัญชี 388-2-05946-5
              น.ส.ขวัญเรือน  บุญแสน
              กสิกรไทย
              สาขา บิ๊กซีสุขสวัสดิ์   

***หมายเหตุ : ผมจะทำการปรับสมุดบัญชีเงินฝากแล้วนำมาแสดงต่อสมาชิกทุกๆสัปดาห์และจะอัพเดทจำนวนเงินอย่างไม่เป็นทางการทางกระทู้นี้อย่างน้อยวันเว้นวันนะครับ

ผู้ที่สนใจร่วมบริจาคเป็นสิ่งของสามารถส่งมาของบริจาคได้ที่
ที่อยู่   นายสราวุฒิ  โตกระจ่าง
         บริษัท น้ำมันปิโตรเลียมไทย จำกัด(ส่วนแบตเตอรี่)
         238 ม.1 ซ.สุขสวัสดิ์80 ต.ปากคลองบางปลากด อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ 10290

***หมายเหตุ : บัญชีดังกล่าวผมได้ใช้เงินส่วนตัวในการเปิดบัญชีแบบไม่ทำบัตรATM ซึ่งผมจะทำการเบิกถอนเงินดังกล่าวออกในจำนวนที่หักจากการทำบุญแล้ว ดังนั้นจะมีรายการเบิกถอนโชว์1ครั้งนะครับ

***ประกาศแต่งตั้งผู้ดูแลและจัดการกระทู้นี้ครับ***
1.คุณNichakorn (พี่ตุ๊ก)
2.คุณmeawmeaw (น้องเหมียว)
3.คุณJaBiib (น้องจิ๊บ)

โดยทั้ง3ท่านจะมาทำหน้าที่ในการดูแลท่านที่สนใจจะทำบุญนะครับ(คัดสาวๆมาโดยเฉพาะเลยนะครัช คริคริ)

:emo_103: รายนามผู้บริจาค  ;)

1. คุณ gee-noon ID : 4970  จำนวนเงิน 1,000 บาท
2. คุณรัศมี แสงสว่าง สิ่งของ : แก้วน้ำชุดละ5ใบ = 8แพค (40 ใบ) /สีไม้แพ็คละ6กล่อง = 2แพ็ค (12 กล่อง) /ลูกบอลPVCใหญ่ = 12ใบ
3.คุณอา สมชาย Somchai ID : 1013 จำนวนเงิน 1,000 บาท
4.คุณดวงจักร์ เชี่ยวเชิงอรรถ ID :        จำนวนเงิน 500บาท
5.คุณบอล momotakashio : จำนวน 500 บาท
6.คุณสุจินดา ติงธนานุกูล : จำนวน 500 บาท

อัพเดทรายการบัญชี
 ***ผมได้ทำการถอนเงินส่วนตัวที่ใช้เปิดบัญชีออกมา400บาท และคงเงินที่จะทำบุญไว้เบื้องต้น100บาทนะครับ***

ยอดเงินบริจาคอย่างไม่เป็นทางการ ณ.19/09/2557 14:35น. = 8000บาท
ยอดเงินบริจาคเป็นทางการณ.วันที่ 9 กันยายน 2557 มียอดเงินบริจาคทั้งสิ้น = 8,000บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2014, 09:53:52 โดย ymut »
YumTumY Love Attrage Black Mica

ออฟไลน์ gee-noon

• AC No.325
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4970
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: jack
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

ท่านประธานครับ  ของบริจาคเน้นไหมครับว่าต้องเป็นอะไร อย่างเสื้อผ้าได้ไหมครับ

ออฟไลน์ JaBiib

• AC No.330
  • ผู้ดูแลประจำห้อง
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5063
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: จิ๊บ
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

สำหรับ...รวบรวมรายการผู้ทำบุญค่ะ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2014, 08:56:14 โดย ymut »

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย

เดี๋ยวโอนเงินไป แต่ของบริจาค คงขนไปเองครับ กลัวบ้านพี่ตั้มถล่ม 5555  :)) พูดเล่นครับ แต่พวกเครื่องเขียนมันก็เก่ามากจริงๆ ต้องลองไปเทสก่อนว่าใช้ได้ไหม เพราะซื้อมาแทบจะเหมือนใหม่ แต่มันก็หลายปีเหมือนกัน

• AC No.004
  • *
  • YmuTumY Love Attrage Black Mica
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ท่านประธานครับ  ของบริจาคเน้นไหมครับว่าต้องเป็นอะไร อย่างเสื้อผ้าได้ไหมครับ
โอ้ววววแม้จ้าววว ขอบคุณมากครับคุณแจ็ค ใจบุญจัดหนักมากครับ เห็นถาดหลุมลอยมา10กว่าใบละครับ ขอบคุณจริงๆครับ ขอให้ผลบุญย้อนกลับไปหาผู้ให้1000เท่านะครับ สาธุๆๆ

@เคน ยินดีครับลองดูว่าจะช่วยน้องๆได้ยังไงบ้างครับ
YumTumY Love Attrage Black Mica

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • ชื่อเล่น: Nat
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

ผมดูรายการแล้วอยากเสนอแนะเพิ่มครับ

น่าจะมี

ลูกฟุตบอล (เด็กผู้ชาย)

ลูกวอลเลย์บอล (เด็กหญิง)

แบดมินตัน 

รองเท้าพละ  (สำหรับเด็กหญิง) เด็กชายใช้ รองเท้านักเรียนโลด

เครื่องกรองน้ำ (ควรสำรวจก่อนว่า เขาใช้น้ำอะไรในการ บริโภค  ถ้าบาดาล ก็ยกไป เพราะใช้ไม่ได้กรองตันไวครับ)  หรือ ถังกักเก็บน้ำฝน  (ถังไฟเบอร์) ไว้รองน้ำ ในกรณีหน้าแล้งขาดน้ำ ใช้น้ำในถังบริโภคได้

ซื้อ สีทาไม้ ทาอาคารไป  (ซื้อไว้ เพื่อเขาทาสีห้องหรืออาคารเรียนเก่า) สีทาเหล็ก ทากันสนิม   สังกะสี (ซ่อมหลังคาห้องเรียน)  *** ต้องลองสำรวจ พื้นที่ดูก่อนนะครับ

อุปกรณ์ สุขภัณท์ ใช้ในห้องน้ำ ** ต้องสำรวจเหมือนกัน  เพราะเห็นเด็กราม ที่เชิญชวนบริจาคเพื่อออกค่ายอาสา เห็นภาพเขาทำห้องน้ำให้โรงเรียนด้วย  อาจจะมีกระเบื้องปูพื้น และปูนบ้าง    ******** ของหนัก ๆ ก็หาซื้อแล้วให้เขาจัดส่งไปพื้นที่เลย***

ขันตักอาบน้ำ หรือใน ห้องน้ำ   

รองเท้าแตะ  สำหรับเด็ก

รองเท้า บูท ไว้ลุยน้ำ ลุยโคลน

ยากันยุง ทั้งแบบทา และ แบบ จุด  (ควรจะมีเยอะหน่อย) กันโรคไข้เลือดออก

หรือ แผ่น มุ้งลวด (ทำจากไนล่อนใส หรือ ลวด)  บางห้อง อาจจะสามารถ ติดได้เพื่อกันยุง

**เครื่องเขียน ผมแนะว่า ถ้าใครมีกระดาษถ่ายเอกสาร ที่ใช้แค่หน้าเดียว (และไม่ใช่เอกสารสำคัญ)  นำกระดาษเหล่านั้น  ยกมาให้เด็กๆ ได้นะครับ หรือเย็บเล่ม ไว้เป็นกระดาษทดหรืออื่นๆ 

ยารักษาโรค  ควรมีพวก เบทาดีน*** (ไว้ทาแผลสด ทาแก้เชื้อรา ตามซอกเท้าได้ ผมอ่านสรรพคุณเจอข้างขวด)    ยาแก้แพ้ สำหรับแก้แพ้อากาศ และอื่นๆ (คลอเฟรมมิลามีน)

*** พัดลม อุตสาหกรรม

*** รางสายไฟ 5 เมตร (เพื่อต่อพ่วงอุปกรณ์ไฟฟ้า)   ไฟฉาย*** เทียนไข  ***

** หลอดไฟ  *** ควรสำรวจก่อน ว่าใช้แบบไหน หลอดขั้ว หรือ หลอดฟลูออเรสเซ้นส์  (คล้ายๆ ที่เราเอาไปถวายวัด) 

อุปกรณ์ ทำความสะอาด ไม้กวาด  ที่ตักผง  ไม้ถูพื้น ไม้กวาดทางมะพร้าว 

ผมชอบคิดนั่นคิดนี่ แบบนี้หล่ะครับ ไอเดียเยอะแต่บางเรื่องไม่ค่อยได้ทำจริง   ชอบสังเกตบ้าง  จึงอยากเสนอแนะเพิ่มเติม 

ไม่ได้หมายความว่าให้ บริจาคทั้งหมด อยากให้ทีมงานลองพิจารณาดู ครับ ดูยอดเงินบริจาค การขนส่ง หน้างาน(จากการสำรวจ)  และ ฯลฯ ครับ

• AC No.325
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

อยากเห็นพื้นที่ของโรงเรียนจัง  จะได้หาของที่เหมาะกับพื้นที่ถูก

• AC No.004
  • *

เยี่ยมเลยครับคุณtana เสริมดีมากๆครับ ตามนี้เลยครับพวกอุปกรณ์กีฬาต่างๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับทีแรกก็ว่าจะใส่ไปด้วย แต่ด้วยความที่รีบเลยลืมใส555+ ส่วนของหนักที่ว่ามาจะลองคุยกับทีมงานดูนะครับ แต่ใจผมคืออยากซื้อให้เท่าที่จำเป็นแล้วมอบเงินส่วนที่เหลือให้กับทางโรงเรียนไปจัดสรรเอาให้ตรงความต้องการ เพื่อให้เกิดความโปร่งใสต่อทีมงานและคณะมากที่สุดครับ

• AC No.004
  • *

ครับคุณแจ็ค ผมไปสำรวจสถานที่กันมาแล้ว ถ่ายรูปกันมาพอสมควร เดี๋ยวยังไงจะขอไฟล์จากน้องทีมงานมาลงนะครับ ที่กล้องผมมีน้อยเลยไม่ได้ลงให้ดูครับ

• AC No.325

อ๋อ ครับท่านประธาน  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JaBiib

• AC No.330
  • ผู้ดูแลประจำห้อง
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5063
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: จิ๊บ

อ๋อ ครับท่านประธาน  ขอบคุณครับ
ไม่ทราบว่า คุณ gee-noon จะเดินทางไปร่วมทำบุญด้วยกันมั้ยค่ะ

• AC No.325

ไม่ทราบว่า คุณ gee-noon จะเดินทางไปร่วมทำบุญด้วยกันมั้ยค่ะ

คุยกับ ผบ อยู่ครับ เพราะอยู่คนละจังหวัดกันทางโน้นจะลางานได้หรือเปล่าไม่รู้

• AC No.004
  • *

รับทราบครับได้ผลยังไงรบกวนแจ้งทีนะครับ พอดีผมให้ทีมงานเก็บข้อมูลโดยละเอียดครับ

ภาวนาให้ได้ไปครับ อิอิ

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • ชื่อเล่น: Nat
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

เท่าที่ดูจากภาพ 

1.แผ่นสังกะสี ซ่อมห้องน้ำ

2.หลังคาสังกะสี ซ่อมศาลาที่ประดิษฐานพระประธาน

3.รองเท้าบูท ไว้ลุยโคลน 

4.โทรโข่ง  ไว้ใช้ในงานกิจกรรม กลางแจ้ง

5.อุปกรณ์กีฬา ลูกฟุตบอล 

• AC No.004
  • *