เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: Function การทำงานของ กุญแจ KOS  (อ่าน 3279 ครั้ง)

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Nat
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
Function การทำงานของ กุญแจ KOS
« เมื่อ: 25 ส.ค. 2014, 14:15:29 »
 Share 

ผมเพิ่งทำการทดสอบเมื่อวานนี้ครับ  (24/08/2014)

เนื่องด้วยกระทู้ ใน กลุ่มปิดแจ้งมาสอบถามว่า ถ้าเราลืม กุญแจ รถ ไว้ในกระโปรงหลังจะเป็นอย่างไร 

กรณีที่ 1. เมื่อทำการล็อกรถแล้ว (กดปุ่มดำข้างประตู) และมาเปิดกระโปรงท้ายเพื่อนำสัมภาระออกมา แล้วเกิดกรณี กุญแจ KOS ตก หรือ หล่น ไว้ในกระโปรงท้าย

***เพื่อความปลอดภัยท่านที่ต้องการทดลอง ควรนำ เอากุญแจ ที่ไข ประตูด้านคนนั่งฝั่งซ้ายออกมาก่อน  ดึงสลักด้านหลังเอาลูกกุญแจนี้ออกก่อนทดสอบนะครับ  ***

เมื่อเราล็อกรถแล้ว (กระจกข้างจะพับลง) และเปิดฝาท้ายกระโปรงหลัง  แล้วเอากุญแจ KOS วางไว้แล้วปิดซะ    ผลที่ได้คือ มีเสียง ปิ๊ปๆ เตือน 4 ปิ๊ปครับ  , กระจกข้างไม่กางออกแต่  ****ประตู ทั้งสี่ ไม่ล็อกครับ  ปลดล็อกให้อัตโนมัติ ผมทดลองซ้ำอยู่ สองเที่ยวผลก็เป็นดังที่ ผมว่าทุกประการครับ เป็นระบบ safty กันเราลืมกุญแจ แล้วขับรถเข้ารถสตาร์ทรถไม่ได้ครับ

กรณี 2 ลืมกุญแจ ไว้ในรถ กดล็อก เสียงประตูเตือนทันที กดล็อกรถไม่ได้ครับ  (และเช่นเดิม ผมเอากุญแจ ไขข้างคนนั่งฝั่งซ้ายออกเพื่อความปลอดภัยในตอนทดสอบ) 

จบการรายงานการทดลองแต่เพียงเท่านี้ครับ   :)) :))

ออฟไลน์ ymut

• AC No.004
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 3000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1017
  • พลังน้ำใจ : 217
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
  • YmuTumY Love Attrage Black Mica
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: Function การทำงานของ กุญแจ KOS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2014, 14:43:25 »

สุดแหล่มเลยท่าน555

ของที่ส่งมาผมถ่ายรูปแล้วรอขึ้นกระทู้นะคราบบบ อิอิ
YumTumY Love Attrage Black Mica

ออฟไลน์ Wat

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4806
  • พลังน้ำใจ : 20
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: วัช
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
Re: Function การทำงานของ กุญแจ KOS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2014, 22:56:38 »

ขอบคุณคับ สำหรับการทดสอบอยากรู้อยู่พอดีเลย แอททราจนี่อัจฉริยะจิงๆ

ออฟไลน์ somchai

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1970
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: pathumthani
  • ชื่อเล่น: chai
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
  • อารมณ์ดี มีน้ำใจ ถนนแบ่งกันใช้ ทุกชีวิตปลอดภัย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ส.ค. 2014, 10:06:06 »

ขอบคุณครับ สมกับเป็นกุญแจอัจฉริยะจริงๆ   ;) ;) ;)

ออฟไลน์ boonthung

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 79
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: พี่ถึง
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2014, 10:27:45 »

ผมเห็นข้อดีกุญแจ KOS หลายอย่างแต่มีจุดด้อยชัด ๆ จุดนึงคือต่อให้ไม่มีกุญแจถ้าเครื่องติดอยู่ก็สามารถขี่ไปถึงไหนก็ได้ ใครก็มาขี่ได้ ลงจากรถเมื่อไหล่กลัวมาก กลัวเพื่อนมาขี่ไปซะ บางครั้งไปกับลูกเล็ก ลงไปซื้อของต้องยอมดับรถพาลูกไปด้วยทั้งทีติดเครื่องขังลูกไว้ในรถซักแป๊บก็ไม่เป็นไร แต่ผมคิดวิธีแก้ได้ง่าย ๆ ดีด้วยคือการเพิ่มปุ่มล็อคเกียร์ ไว้เมื่อไม่มีกุญแจอยู่ในระยะ ปุ่มล็อคเกียร์ก็ไม่สามารถปลดล็อคได้ แต่ให้เราลงเดินไปไหน ก็ไม่ต้องกลัวใครจะมาโฉบขับไป ใครมีแนวทางในการทำให้ฝันผมเป็นจริงได้ ช่วยบอกที

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ส.ค. 2014, 15:15:53 »

ผมเคยมากกว่านั้นครับคุณณัฐ เอากุญแจไว้ท้ายรถ แล้วก็ปิด รถร้องเลยครับ ทำไงรู้ไหมครับ มีสองทางคือจอดทิ้งไว้ไปเอากุญแจที่บ้าน แต่!! ถ้ากุญแจบ้านอยู่ในรถด้วยทำไงล่ะทีนี้ ข้อสอง....ผมเสียค่าลืมพันนึงให้ช่างกุญแจมาสะเดาะที่ข้างคนนั่ง เสียไปพันนึงครับ เหอๆ

ออฟไลน์ ojuoruiwa

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 51678
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ojuoruiwa
  • ชื่อเล่น: ojuoruiwa
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ย. 2020, 12:56:57 »

Buy Amoxicillin Online <a href="http://mewkid.net/when-is-xuxlya2/">Buy Amoxicillin</a> izo.tvfi.attrage-club.com.edz.at http://mewkid.net/when-is-xuxlya2/

Tags: KOS