เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: *เข้าศูนย์มาได้ปรับตั้งระบบอัตโนมัติหลายอย่างมาใหม่คับ*  (อ่าน 4804 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wat

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4806
  • พลังน้ำใจ : 20
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: วัช
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

วันนี้เข้าศูนย์ตรวจเช็คตามระยะได้คุยกับหัวหน้าช่างถูกคอกัน เลยขอเช็คระบบ MUT (พิมพ์ถูกป่าวไม่รู้55 แต่เห็นช่างเขาเรียกกัน) ว่ามีระบบอะไรที่เราปรับแต่งตามสไตร์ได้บ้าง ช่างเปิดหน้าจอคอมฯให้ตั้งเองตามชอบเลยคับ เมณูเป็นภาษาไทยหน้าจอทัสกรีนผมเลยจิ้มๆตั้งเอาเลย ผมตั้งค่าอะไรใหม่ได้บ้างมาดูคับ:

-กระจกมองข้ามผมตั้งยกเลิกการหุบ-กางอัตโนมัติตอนปิด-เปิดล๊อคประตู เพราะคิดว่าเฟื่องกับมอเตอร์ทำงานหนักเกินไป ที่จอดใหนควรหุบค่อยกดปุ่มในรถเอาละกัน55

-ตั้งสัญญาณไฟเลี้ยวกระพริบตอนล๊อคประตูจาก 1 ครั้งเป็น 2 ครั้ง และตอนเปิดล๊อคเป็นครั้งเดียว เพิ่มเสียงสัญญาณล๊อคดังขึ้นได้ด้วย

-ต้้งเปิดล๊อคประตูอัตโนมัติเมื่อจอดรถแล้วเข้าเกียร์ P อันนี้ดีไม่ต้องคอยเปิดให้คนอื่น55 (อยากให้ล๊อคอัตโนมัติด้วยตอนรถออกตัว แต่ตั้งไม่ได้คับ)

-ตั้งเสียงเวลาลืมดับเครื่องหรือเอากุญแจออกห่างตัวรถให้ดังมากกว่าเดิมขึ้นอีก

-ตั้งเวลาหน่วงไฟสว่างอัตโนมัติในห้องโดยสารจาก 15 วินาที เป็น 30 วินาที (ตั้งได้อีกหลายค่านะ)

*ปรับแค่นี้นอกนั้นผมว่าโอเคแล้วคับ จิงๆค่าหรือระบบใหนเราไม่ต้องการก็ปิดได้ทั้งหมดนะคับ เครื่องมือช่างสมัยนี้สะดวกมากๆ*

ออฟไลน์ niwet

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5839
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: ลุงเวศน์
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

เข้าท่าแฮะ.. :emo_051:

ออฟไลน์ LAY

• สมาชิก ID: 1581
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพ ลาดพร้าว
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

แต่เข้าเกียร์ p แล้วปลดล๊อคเลยนี่ผมว่าอันตรายนะเหมือนกับในข่าว ถ้าคนร้ายเข้ามาด้านหลังนี่ซวยเลย

ออฟไลน์ Wat

• สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver

แต่เข้าเกียร์ p แล้วปลดล๊อคเลยนี่ผมว่าอันตรายนะเหมือนกับในข่าว ถ้าคนร้ายเข้ามาด้านหลังนี่ซวยเลย

การใช้งานจริงในชีวิตประจำวันเราไม่ได้จอดที่เสี่ยงหรอกคับ ถ้าวันใหนเราเข้าจอดในที่เปรี่ยวพอมันเปิดล๊อคเราก็ปิดล๊อคประตูกลับก่อนก็เท่านั้น

ออฟไลน์ gee-noon

• AC No.325
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4970
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: jack
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

น่าจะมีเวลา ผบทบ  ขึ้นมานั่งทำให้รถไม่ติดเนอะ

ออฟไลน์ ณัฐพล

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3585
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: ทีม
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

ศูนย์ไหนหรอครับอยากตั้งยกเลิกพับกระจก ผมเคยไปอ้อนวอนศูนย์ ณดนัย ที่โคราชให้ ยกเลิกพับกระจกให้ เค้าบอกมันทำไม่ได้(ทำไม่เป็นรึป่าวผมคิดในใจ) :'(

ออฟไลน์ Wat

ศูนย์ไหนหรอครับอยากตั้งยกเลิกพับกระจก ผมเคยไปอ้อนวอนศูนย์ ณดนัย ที่โคราชให้ ยกเลิกพับกระจกให้ เค้าบอกมันทำไม่ได้(ทำไม่เป็นรึป่าวผมคิดในใจ) :'(

-ศูนย์เล็กๆ ตจว.เขาไม่มีเครื่องมือหรือเปล่าคับ ลองเข้ามา กทม.แล้วติดต่อศูนย์ดู  ในคู่มือก็มีบอกไว้ว่าต้องการเปลี่ยนแปลงออฟชั่นใดๆให้ติดต่อศูนย์บริการ ซึ่งรถแต่ละรุ่นทำได้ไม่เหมือนกัน *แต่เรื่องยกเลิกหุบกระจกทำได้แน่นอน 100% คับ

ออฟไลน์ Narin Ngamkham

• AC No.080
  • สมาชิก ID: 1165
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: AYUTTHAYA
  • ชื่อเล่น: PUY
  • รถ: GLS Ltd. CVT

-ตั้งเปิดล๊อคประตูอัตโนมัติเมื่อจอดรถแล้วเข้าเกียร์ P
อยากทำเหมือนกัน ทำที่ไหน ครับผม

ออฟไลน์ Wat

-ตั้งเปิดล๊อคประตูอัตโนมัติเมื่อจอดรถแล้วเข้าเกียร์ P
อยากทำเหมือนกัน ทำที่ไหน ครับผม

ศูนย์ กทม. คงทำได้หมดแหละคับ บอกความต้องการของเราไป *เข้าเกียร์ P แล้วเปิดล๊อคประตูทำได้100%คับ.. ช่วงรถอยู่ในระยะประกันอยากได้อะไรก็รีบทำนะคับเพราะมันเป็นออฟชั่นเรียกความพึงพอใจให้ลูกค้า หมดประกันแล้วค่าเซอวิสแพงๆอาจตามมา55

ออฟไลน์ Narin Ngamkham

• AC No.080
  • สมาชิก ID: 1165
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: AYUTTHAYA
  • ชื่อเล่น: PUY

แถว ปทุมธานี จะมีไหมครับ

ออฟไลน์ KITTIPRI

• AC No.118
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 513
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ขาหมูซอย 3
  • รถ: GLX CVT
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ของผมเข้าตอนหมื่นโลก็ตั้งยกเลิกพับกระจกautoเหมือนกัน
แต่ถ้าเรากดล๊อคติดกันสามครั้งมันก็จะพับให้เหมือนกัน ของผมตัว glx  นะครับ
ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่า

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย

ว้า เสียดายว่าวิ่งแล้วจะล็อกอัตโนมัติ นึกว่ามีฟังชั่นนี้เพราะผมลืมประจำเลย เดี๋ยวจะขอไปลองติดตั้งดูครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pek_Khomphat

• AC No.215
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2643
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เป็ก

แถวสมุทปราการจะมี 0 ที่ทำเป็นไหมเนี้ย O0

ออฟไลน์ zixoku

• AC No.097
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 972
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กระบี่
  • ชื่อเล่น: เต้

น่าจะมีเวลา ผบทบ  ขึ้นมานั่งทำให้รถไม่ติดเนอะ

ผบทบ ขึ้นนั่ง จะเป็นการเปิดระบบกำกัดความเร็วด้วยเสียงครับ 555:)

ออฟไลน์ Wat

ของผมเข้าตอนหมื่นโลก็ตั้งยกเลิกพับกระจกautoเหมือนกัน
แต่ถ้าเรากดล๊อคติดกันสามครั้งมันก็จะพับให้เหมือนกัน ของผมตัว glx  นะครับ
ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่า

*ขอบคุณที่เพิ่มเติมให้คับ  ใช่คับใช้วิธีกดรีโมทล๊อครถติดกัน2ครั้งกระจกมองข้างก็จะหุบเข้าให้ และถ้ากดรีโมทปลดล๊อค2ครั้งติดกันกระจกมองข้างก็จะกางออกให้คับ ไม่ต้องใช้ปุ่มในรถเลยก็ได้.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2015, 12:50:10 โดย Wat »

Tags: