เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ทริปก่อนปีใหม่ เชียงใหม่-ดอยอ่างข่าง++ แอทราจพาเพลิน เพิ่มเติมคือความสุข ++  (อ่าน 17709 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong4g15

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5491
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ปอง
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ก่อนปีใหม่หนีไปเที่ยวมาคับ เส้นทางพุทธมณฑลสาย 4 - เชียงใหม่ - ดอยอ่างข่าง
: Attrage GLS ผู้โดยสาร 4 คน ออกจากนครปฐม 05.00น. ถึงเชียงใหม่ 14.00 น. แวะพักกินข้าว 2 ครั้ง เข้าห้องน้ำเกือบทุกปั้ม รวมๆ 2 ชั่วโมงนิดๆ
: ระยะทางรวมทั้งทริป ประมาณ 1,800 กม. ค่าน้ำมันประมาณ 2,800 บาท (E20)

: เชียงใหม่

: สถานีเกษตร ดอยอ่างข่าง

: จากภาพถ่ายที่เห็น เป็นเพียงความสวยงามเล็กๆน้อยๆ ใครพอมีเวลาว่างอยากให้ไปเที่ยวกันคับ
: ถนนคนเดิน(ของบางอย่างถูกกว่าบนดอยอีกคับ)
: ดอยอ่างข่าง ไปสูดกลิ่นธรรมชาติ ความหนาว (เย็นทะลุเครื่องทำน้ำอุ่นแบบแก๊ส) พื้นห้องเย็นสุดหัวใจ 
: ไร่สตอเบอรี่บนดอยอ่างข่าง ไร่นี้ส่งผลผลิตให้โครงการหลวง ดูแลโดยชาวเขา สามารถไปซื้อได้ที่สถานี มีส่งทุกวันแต่ต้องรีบมากๆคับ ขายหมดเร็วมากๆ (ถ้าใจแข็งพอ ลองแอบเด็ดที่ต้นกินแล้วจะรู้ว่า สตอเบอรี่ที่อร่อยหวานฉ่ำ ผมให้ที่สุดในชีวิตที่เคยทานเลยคับ เป็นยังไง)  555:) ;D :'(

ออฟไลน์ หมีเน่า

• AC No.159
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2355
  • พลังน้ำใจ : 34
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: @@
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
  • you&me happy together

:emo_051:
ภาพสวย แจ่มว้าวๆ
แอททราจเรา สวย อึด ทน ลุย ไปได้ทุกที่ (ที่มีน้ำมัน) จริงๆ
simply is beautiful

ออฟไลน์ tanyapong

• AC No.549
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7815
  • จังหวัด: แพร่
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica

ถ่ายภาพได้สวยงามมากครับ มืออาชีพจริงๆ  เรื่องการขับขึ้นอ่างขางเป็นยังไงบ้างครับ เกียร์ Auto ต้องใช้ S รึเปล่า มีบางช่วงที่ทางชันยาวๆ ผมเคยแต่เอากระบะขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2016, 22:53:27 โดย tanyapong »

ออฟไลน์ Meen

• AC No.556
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7936
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: มีน
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

โคมไฟสวย
งดงามมมมแต้ๆๆๆๆ :-*

ออฟไลน์ pong4g15

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5491
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ปอง
  • รถ: GLS CVT

ถ่ายภาพได้สวยงามมากครับ มืออาชีพจริงๆ  เรื่องการขับขึ้นอ่างขางเป็นยังไงบ้างครับ เกียร์ Auto ต้องใช้ S รึเปล่า มีบางช่วงที่ทางชันยาวๆ ผมเคยแต่เอากระบะขึ้นครับ

ขาขึ้น ผมขึ้นทางที่อ้อมกว่าคับ ส่วนทางลง ลงทางสั้น แต่จะชันหน่อย
- ขาขึ้น ผมใช้เกียร์ D กับ S สลับกันไปคับ ถ้าทางชันยาวๆ ใช้ S คับ
- ขาลง ผมใช้เกียร์ S ปล่อยคันเร่ง เบรคพร้อมดึงเบรคมือช่วยคับ ค่อยๆดึงขึ้นลงๆพอตึงๆ ไม่ได้ดึงให้ล้อล็อค แค่ใช้ช่วยเบรคหน้าไม่ให้รับภาระเกินไปคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2016, 09:39:47 โดย pong4g15 »

ออฟไลน์ พิชิตชัย จันนิมิตร

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9329
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: เต้ง
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

ออฟไลน์ DRCautoair

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9425
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Joe

Tags: