เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ MY2015 VS MY2016  (อ่าน 17596 ครั้ง)

ออฟไลน์ Inspire1nung

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9576
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Cnx
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
สอบถามครับ MY2015 VS MY2016
« เมื่อ: 01 มี.ค. 2016, 22:57:35 »
 Share 

คือพอดีมีคนจะขาย Attrage ปี 2015 ให้ครับแต่อยู่คนละจังหวัดกับผมเลยยังไม่ได้ลองขับ ผมลองศึกษาข้อมูลดูเลยมาอยู่ในบอร์ดนี้ ที่นี้ผมเลยตัดสินใจไปลองที่ศูนย์ไกล้บ้านดูเผื่อจะได้ตัดสินใจกะคนที่จะขายให้ถูก ก่อนหน้าที่อ่านกับดูรีวิวต่างๆเห็นว่าปัญหาเรื่องพวงมาลัยเบา ประตูเบา รถร่อนเมื่อใช้ความเร็วสูง แต่พอไปลองวันนี้ที่ศูนย์บอกว่าเป็นตัว 2016 เพิ่มการตกแต่งมาบ้าง ที่สำคัญเกียร์เปลี่ยนเป็นมีโหมด S และ L เพิ่มมา เช็นเชอร์เตือนการชน อื่นๆ

ผมลองขับดูพวงมาลัยนิ่งนะครับ หนักขึ้น มั่นใจนะตามความรู้สึกผม ประตูหนักขึ้น (คิดว่าคงแก้มาแล้วอันนี้ไม่ชีเรียจ) ที่นี้ผมเลยเทียบไม่ได้เพราะที่เค้าจะขายให้ผมคือรุ่น 2015 ผมเลยอยากสอบถามว่าใครเลยไปลองขับ 2016 มาแล้ว และเคยขับ 2013-2015 ช่วงบอกผมหน่อยครับว่าฟิวลิ่งการขับ ช่วงล่าง การบังคับ ระหว่าง MY2015 กับ MY2016 เหมือนหรือแตกต่างกัน (ผมซีเรียจเรื่อง ฟิวลิ่งการขับขี่ ช่วงล่าง การบังคับพวงมาลัย แค่นี้)

ถ้าเหมือนกันนี้ผมจะชื้อ MY 2015 ที่มีคนจะขายให้แน่นอนครับ ชอบฟิวนี้ แต่ถ้าคันที่ผมไปลองวันนี้ MY2016 แตกต่าง คือเค้าปรับแก้เรื่องฟิวลิ่งการขับ ช่วงล่าง การบังคับพวงมาลัยมาแล้วนี้ผมมีเครียดแน่ๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.คันที่เค้าจะขายให้และไปลองขับมาคือรุ่นท๊อปเหมือนกันครับ ต่างกันที่ปี

ออฟไลน์ sonthata

• AC No.598
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6873
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: TA
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
Re: สอบถามครับ MY2015 VS MY2016
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2016, 04:24:29 »

ตั้งคำถามให้กับตัวเองครับ
1.ราคาที่เค้าจะขายให้ต่างกับราคาคันใหม่ มากมั้ย (ส่วนตัวถ้าต่างกัน 150,000 ผมก็เอาคันใหม่นะครับ)
2.ประวัติการใช้รถ
3.ระยะเลขไมล์
4.สภาพภายนอกโดยรวม
5.สภาพภายในห้องเครื่อง
6.สภาพภายในห้องโดยสาร

MY16 หนักกว่าแน่นอนครับ รถมีเพิ่ม Option มาอีกหลายอย่าง ทำให้น้ำหนักตัวรถเพิ่มมากขึ้น ส่งผลทำให้รถนิ่งขึ้นก็เป็นได้ครับ ส่วนตัวที่เจอ จะเป็นเรื่องสปริงหลังอ่อนไป คงต้องหาเปลี่ยน และเรื่องท้ายส่ายในช่วงความเร็วสูง อาจจะต้องติดกันโคลงหลังเพิ่ม ลดอาการได้ชัดเจน เรื่องฟิลลิ่งการขับ เป็น Eco-Car ที่ขับสนุกครับ รับประกันเลย ไม่ว่าปีไหนก็เหอะ คราวๆ นะครับ

ออฟไลน์ Inspire1nung

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9576
  • จังหวัด: Cnx
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
Re: สอบถามครับ MY2015 VS MY2016
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2016, 12:34:08 »

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Varaphatz12

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12431
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: ริม
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2018, 13:57:56 »

ผมก็ขับ Attrage อยู่ครับถือว่าเป็นรถที่น่าขับอีกรุ่นครับราคาไม่แพงมากรูปลักษณ์สวยครับ