เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคนใส่สตรัท h drive b spec รีวิวหน่อยครับ  (อ่าน 12673 ครั้ง)

ออฟไลน์ hotdogkubz

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11311
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Nozkubz
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ คือผมมาจากคลับมิราจนะครับ (ขับมิราจ) ไม่ค่อยมีคนเลย

ทีนี้ผมสนใจจะใส่สตรัท h drive b spec แต่อยากทราบฟิลลิ้งหน่อยอ่าครับ

อีกอย่างคือผม ไปใส่ล้อ 15/7.0 et35 ล้อ 195/50r15 แล้วเวลามีคนนั่งหลัง 2-3คน มันจะมีอาการล้อขูดซุ้มอ่าครับ คืออยากทราบว่าถ้าใส่สตรัทแล้วจะทำให้ช่วงล่างแข็งขึ้นแก้อาการล้อขูดซุ้มได้ไหมด้วยอ่าครับ หรือท่านใดมีโช๊คสปริงอะไรแนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ

รบกวนทุกท่านด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ รณยุทธ

• *
  • สมาชิก ID: 11313
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ตั้น
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
Re: รบกวนคนใส่สตรัท h drive b spec รีวิวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2017, 14:50:50 »

ผมแนะนำใส่สปริงโหลดของ H&R ตรงรุ่น สปริงตัวนี้ผลิตที่เยอรมันนำเข้ามาจำหน่าย ดีกว่าครับ ผมเก็บรวบรวมข้อมูลมานาน ลองผิดลองถูกมาเยอะครับ ใส่แล้วดีเลยครับ เตี้ยแบบความรู้สึกรถไม่ได้โหลดเลยนุ่มไม่กระด้าง เรื่องปัญหาติดซุ้มก็ไม่มีครับ ลองอัดมาแล้ว แม็กออฟเซท เท่ากันเลยครับ ลองดูครับไม่ผิดหวัง ใส่สปริงแล้วก็แนะนำเซทโช๊คเดิมสักนิด เพื่อความหนึบครับ  โช๊คแก๊สตรงรุ่นก็มีอยู่ยี่ห้อเดียวตอนนี้ราคา 3700 บ. แต่ยังไม่แนะนำ เพราะฟิวลิ่ง ไม่ต่างจากโช๊คเดิมครับ  รอโช๊คแก๊สตัวอื่นที่ดีกว่านี้ออกมาก่อนดีกว่าครับเสียดายเงิน ใช้โช๊คเดิมเซทใช้ไปก่อนครับ

• *
Re: รบกวนคนใส่สตรัท h drive b spec รีวิวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มี.ค. 2017, 14:55:33 »

ยางผมใส่ 195/55 R 15 ครับ ไม่ติดซุ้มครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2017, 15:14:22 »

ต่อครับ

ออฟไลน์ Premzhai

• *
  • สมาชิก ID: 11351
  • จังหวัด: หนองคาย
  • ชื่อเล่น: เต้
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มี.ค. 2017, 15:46:39 »

:emo_051:

ออฟไลน์ Lekcup

• AC No.426
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6318
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Lek
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มี.ค. 2017, 01:06:17 »

ผมใส่สตัทของ silver neomax R อยู่ครับปรับ 40 ระดับ ผมปรับอยู่ที่ หน้า 26 หลัง 25 เเก้ได้อยู่ครับสำหรับล้อครูดกับซุ้ม  เเต่ช่วงล่วงจะเปลี่ยนไปนะครับ คือเเข็งขึ้นประมานว่านุ่มหนึบในช่วงความเร็วสูง เเต่ถ้าช่วงความเร็วต่ำมันจากระเด้งกระดอนหน่อยนะครับ เนื่องจากช่วงยุบของโช๊คมันสั่นลง พอดีโหลดลงพอสมควรครับ 555  >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2017, 01:08:18 โดย Lekcup »

ออฟไลน์ zentradynoom

• AC No.371
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3501
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ค. 2017, 21:40:09 »

เพิ่งใส่ B spec กับ แอททราจ มา ล้อ6.5 ออฟ38 ยาง195/55 ปลอดภัยไม่ติด แม้จะเดิมๆก็ไม่ติด ลมยาง 32 ทุกล้อ ปรับสูงหน้า2นิ้วสอด หลัง2นิ้วครึ่ง
ใส่สตรัทมาได้ 2 วันละ มี 16 ระดับ ปรับหนืดมาที่ หน้า10 หลัง12 จาก0แข็งสุด
ฟีลแรก นั่งคนเดียว จะหนึบๆแน่นๆ ไม่กระด้างเหมือนสปริงโหลด+โช้คอัดน้ำมัน นะ
แต่กระด้างกว่าของเดิมๆอยู่ละ คนที่ย้ายจากเดิมๆมาอาจจะไม่ชิน
แต่ไม่แข็งเป็นเกวียนแน่นอน อันนั้นเวอร์ไป มันจะแน่นๆกว่าของเดิมเยอะ
ความเร็ว ถ้าถนนไม่เรียบหรือคอนกรีต มันจะเด้งๆต่ำๆ ใครไม่ชอบอาจจะรู้สึกรำคาญ จุกๆ
การเข้าโค้งจะคม ไว หักเลี้ยวผ่านไปเลย ไม่โยนตัวหรือรู้สึกเอียง สุดยอดครับ
มีอีกอย่างที่ชัดเจนคือระยะเบรกดีขึ้นด้วย เบรกแรงหัวไม่ทิ่มครับ
คงรอสปริงและโช้คเซ้ตตัวอีกสักระยะ ประมาณ 500 โลหรือสัก 2 อาทิตย์
จะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ

Tags: