เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าปัดขึ้นไฟรูปเครื่องยนต์ครับ  (อ่าน 9509 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapook`

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6118
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ตามไฟล์แนบเลยครับ ก่อนหน้านั้นรถสตาร์ทไม่ติดครับ แบตหมดเพราะเปิดไฟทิ้งไว้
พอสตาร์จติดก็เป็นดังภาพเลยครับ

ปล.การเช็คระยะสม่ำเสมอ มีผลในการป้องกันปัญหานี้หรือเปล่าครับเพราะผมเช็คระยะตลอดไม่เคยขาด

ออฟไลน์ king_GG

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3797
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: samut songkhram
  • ชื่อเล่น: king_GG
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
Re: หน้าปัดขึ้นไฟรูปเครื่องยนต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2017, 09:33:12 »

ไฟเครื่องติด ผมว่าเข้า 0 ให้เขาเช็คดีกว่าครับ วิเคราะห์ยาก เข้า 0 เขาจะมีเครื่องมืออ่าน code น่าจะมาได้จากหลายสาเหตุ ไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่แบตที่หมดเปล่า แต่รถผมก็เคยหมด สตาร์ตไม่ติด ระบบต่างๆค้างหมด แกะแบตเก่าออกเปลี่ยนตัวใหม่ ก็ ok กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ kapook`

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6118
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
Re: หน้าปัดขึ้นไฟรูปเครื่องยนต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2017, 10:10:26 »

ได้แล้วครับ เมื่อวานลองดึงขั้วแบตออกแล้วใส่ไปใหม่หายเลย
ต้องรอดูยาวๆว่าจะเป็นขึ้นอีกไม๊

ออฟไลน์ fightrod

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12301
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: fightrod
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2018, 00:24:19 »

ครับ

Tags: