เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Navigator ครับ ใครเจอปัญหาบ้าง  (อ่าน 17307 ครั้ง)

ออฟไลน์ ScorpenioN

• AC No.011
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 884
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

พอดี เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมมีโอกาสใช้งาน Navi เต็มๆ เลยเจอปัญหาขึ้นคือ
- GPS ค้างเวลารถติด พอดู ไม่พบ gps ซักดวง ปิดเครื่อง เปิดใหม่ไม่หาย
- ต้องทำการดับเครื่องยนต์และ สตาร์ทใหม่ ถึงจะเจอ gps และใช้งานได้ต่อ

ข้อสักเกตุ จะเป็นเฉพาะตอนรถติดหนักๆ และเปลี่ยนเกียร์ไปไว้ที่ P เพราะ บางที่รถติดผมจะเหยียบเบรคหรือไม่ก็เบรคมือ >.<

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ thepcom04

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 551
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: Thep
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: สอบถามเรื่อง Navigator ครับ ใครเจอปัญหาบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 11:41:59 »

เคยเป็นอยู่ครั้งนึงเหมือนกัน ไม่แน่ใจเกิดจากอะไร แต่วันที่เป็นฝนตกตลอดทาง ปิด-เปิด ใหม่ไม่หายต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ทรถใหม่  :'(

ออฟไลน์ Ar.Thana

• AC No.006
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 385
  • พลังน้ำใจ : 77
  • ชื่อเล่น: อ๋า
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
  • Mitsubishi Attrage (GLX CVT)
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: สอบถามเรื่อง Navigator ครับ ใครเจอปัญหาบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 11:58:51 »

ไม่แน่ใจครับ ว่าเกิดจากอะไร  รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ  :-X
Gray Mica Attrage Room กลุ่มของคนรักแอททราจ สีเทา-ดำ

https://web.facebook.com/groups/229701467210106/

ออฟไลน์ Magicial

• สมาชิก ID: 1022
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Blue
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 12:39:39 »

ผมก็ใช้อยู่นะครับไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณหายยกเว้นเวลาเข้าไปลานจอดรถที่เป็นตึก GPS มันจะดูงง นิดนึง แต่ผมกลับพบปัญหาการใช้งานเวลาค้นหาสถานที่ที่จะไป ผมว่ามันใช้งานยากไปหน่อย

ออฟไลน์ KPBL

• AC No.190
  • สมาชิก ID: 1274
  • พลังน้ำใจ : 20
  • จังหวัด: ยะลา
  • ชื่อเล่น: KPBL
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica
    • พูดอังกฤษ สู๊ดดดยอดดด กับ ครูพี่บังแอล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 14:00:58 »

เฮ้ออออออ  :-\

ออฟไลน์ public1

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 874
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 15:11:28 »

ติดฟิล์มอะไรบ้างครับ ?

ออฟไลน์ sodacoke

• AC No.019
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 512
  • พลังน้ำใจ : 19
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 17:15:54 »

ผมก็ใช้อยู่นะครับไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณหายยกเว้นเวลาเข้าไปลานจอดรถที่เป็นตึก GPS มันจะดูงง นิดนึง แต่ผมกลับพบปัญหาการใช้งานเวลาค้นหาสถานที่ที่จะไป ผมว่ามันใช้งานยากไปหน่อย
ของผมก็เช่นกันครับ

ออฟไลน์ ScorpenioN

• AC No.011
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 884
  • พลังน้ำใจ : 13
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ส.ค. 2013, 23:21:23 »

แต่ผมเป็น ที่ 4 แยกไฟแดงนี่สิ พื้นที่โล่งมากๆ >.<     O0 O0 O0 O0 O0

ออฟไลน์ Bualoy

• สมาชิก ID: 10333
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: บัวลอย
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ส.ค. 2016, 11:02:02 »

ของผมกดใช้งานไม่ได้เลยคับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ
Do you believe in destiny

ออฟไลน์ TUMDDT

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10892
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตั้้ม
  • รถ: GLX CVT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พ.ย. 2016, 23:08:56 »

อ่า

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2016, 09:37:28 »

ผมเจอค้างเลยก็มีครับ วิธีแก้ต้องดับรุแล้วสตาร์ทใหม่ หลังๆ แทบไม่ได้ใช้เลย 555  >:D

ออฟไลน์ Narin Ngamkham

• AC No.080
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1165
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: AYUTTHAYA
  • ชื่อเล่น: PUY
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2016, 04:07:36 »

ลองถอด SD Card แล้วเสียบใหม่ ดูครับ หรือไม่ก็ Update Version

ต้องสมัครสมาชิกที่ www.powermap.in.th ก่อนครับแล้ววิธีการอัพเดทและลิงค์ดาวน์โหลดอยู่ที่เว็บไซต์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธ.ค. 2016, 04:10:44 โดย Narin Ngamkham »

Tags: