เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาไฟเตือน น้ำหล่อเย็นอุณหภูมิสูง  (อ่าน 2622 ครั้ง)

ออฟไลน์ panupong1264

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4040
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ท็อป
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

รถ attrage ใช้งานมาประมาณ 3 ปี ครึ่ง ครับ
ปัญหาคือ ไฟเตือนอุณหภูมิน้ำหล่อเย็นขึ้นสีแดง ขึ้นสักแปป ก็ดับ แต่พอขึ้นแล้ว แอร์จะตัดทันที
ผมจึงได้เอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ ทางศูนย์ก้เปลี่ยน
1.มอเตอร์พัดลมหม้อน้ำ
2.ใบพัดลมหม้อน้ำ
3.น้ำยาเติมหม้อน้ำพรีเมี่ยม อีโอ 4 ลิตร
ให้ครับ

หลังจากเปลี่ยนแล้ว ขับออกมาใช้ใน กทม. ซักพัก อาการยังไม่หาย ไฟเตือนอุณหภูมิน้ำหล่อเย็นขึ้นสีแดง

ข้อสังเกตุ มันจะขึ้นเมื่อเปิดแอร์เลข 3 ครับ

หลังจากนั้น ผมได้เอารถเข้าไปที่ศูนย์เดิมอีกครั้ง ช่างก้ไล่เช็คให้ เค้าบอกว่าระบบทุกอย่าง ปกติ ทั้งหม้อน้ำ ปั้มน้ำ ระบบภายนอกปกติหมด แต่ช่างบอกว่่าประเก็นอาจจะรั่ว แล้วได้ให้ใบเสนอราคามาครับ (ตามรูปแนบ)

ผมอยากสอบถามเพื่อนๆสมาชิกว่า มันจะมีสาเหตุอื่นได้อีกไหมครับ
แล้วก้ แนะนำอู่ที่ไว้ใจได้ ในพื้นที่ กทม. แถวๆ ประชาชื่น หลักสี่ หรือ นนทบุรี ก็ได้ครับ
เพราะถ้าซ่อมศูนย์ ค่าแรงแพงมากครับ

ขอบคุณครับ
:emo_105: :emo_105: :emo_105:

ออฟไลน์ ideamaxx

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4076
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: CHIN
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ปัญหาไฟเตือน น้ำหล่อเย็นอุณหภูมิสูง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2017, 22:32:55 »

ลองขับเล่นให้เครื่องร้อนสักพักแล้วเปิดฝากระโปรงรถดูไม่ต้องดับเครื่องดูว่ามีการรั่วซึมไหม ถ้ารั่วจะมีสีของน้ำยาหล่อเย็นแถวๆนั้น ถ้าไม่มีก็รั่วภายในให้เช็คน้ำมันเครื่องสีมันปกติไหม ถ้าให้เดาคงเป็นเกี่ยวกับวาล์วน้ำมากกว่่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2017, 22:36:02 โดย ideamaxx »

Tags: