เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: Attrage ตัวท้อป สตาร์ทเครื่องยนต์ไม่ได้ครับ : ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 6360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2617
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: นิน
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สอบถามเพื่อน ๆ ครับ

ตอนนี้ผมใช้ Attrage ตัวท้อปวันนี้ตอนดับเครื่องยนต์เกียร์อยู่ที่ตำแหน่ง 'N' ครับ ทำให้วิทยุยังเปิดอยู่เมื่อเลื่อนไปตำแหน่ง 'P' แต่ปัญหาเกิดขึ้น คือ ประมาณ ๑๕ นาที มาสตาร์ทรถใหม่สตาร์ทไม่ได้นะครับ ที่ปุ่ม Push Start มีไฟสีเขียวขึ้น แต่ปรากฎว่ากดต่อเพื่อให้กลายเป็นเสียงสตาร์ทไม่ได้นะครับ

รถก็ค้างอยู่ที่ตำแหน่ง AC ครับพอเหยียบเบรคแรง ๆ แล้วกดปุ่ม Push Start พบว่า ไอค่อนรูปกุญแจล้อคสีเหลืองกระพริบ ๆ นะครับ เลยทำให้รถสตาร์ทไม่ติดน่ะครับ

ตอนนี้ผมก็เลยถอดขั้วแบตเตอรี่ออก เพื่อไม่ให้ AC ค้างอยู่นะครับ เลยจะขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ นะครับ เพราะมองว่าน่าจะซ่อมเองได้ก่อน ไม่อยากจะต้องเสียค่าลากไปที่ศูนย์นะครับ

รบกวนด้วยครับ...

ออฟไลน์ Nin

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2617
  • ชื่อเล่น: นิน
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

มาเพิ่มเติมครับ ต้องแจ้งศูนย์โมบาย ของ มิตซู ฯ มาตรวจสอบนะครับ เพราะตำแหน่งสตาร์ทจะอยู่แค่ A/C ครับ ผลการไล่กับระบบคอมพิวเตอร์พบว่าเพราะไฟเบรคขาดทั้ง ๒ ดวงเลยทำให้ระบบคอมพิวเตอร์คิดว่าระบบไฟรวนนะครับ

ทางแก้ก็แค่เปลี่ยนหลอดไฟเบรคครับ เรื่องของเรื่องคือผมไม่ได้ตรวจสอบไฟเบรคเลยไม่ทราบว่าตอนนี้หลอดขาดทั้ง ๒ ดวง แล้วครับ

ทางแก้คือเปลี่ยนไฟเบรคและต้อง Set Up ระบบคอมพิวเตอร์อีกทีครับ ถึงจะสตาร์ทรถได้...

ออฟไลน์ Jeadeniphit

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12811
  • ชื่อเล่น: นิคกี้
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

อาการเดียวกันเลยครับ ไฟติดทุกอย่าง ปุ่มสตาร์ทมีไฟสีเขียว แต่สตาร์ทไม่ได้ รบกวนหน่อยครับอยากทราบว่าต้องแก้อย่างไร

Tags: