เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกันโคลงหน่อยครับผม  (อ่าน 2606 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charvy_ATT2015

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8647
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ประจวบ
  • ชื่อเล่น: น้ำ
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

รถออกมาได้สี่เดือนละ อยากเสริมหล่อแล้ว ว ว แต่ขอเริ่มหล่อด้วยสมรรถนะก่อน

อยากได้กันโคลงดีๆหน่อยครับ เพราะโดยรวมเหลือเรื่องเข้าโค้งเนี่ยแหละที่ยังทำให้ใจผมเสียวแปล๊บๆอยู่ :emo_112:

ออฟไลน์ เพลิงรัก

• **
  • สมาชิก ID: 7693
  • จังหวัด: ร้อยเอ็ด
  • ชื่อเล่น: แจ๊ค
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
Re: ขอคำแนะนำเรื่องกันโคลงหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2015, 21:27:13 »

เข้าช้าออกเร็วๆไม่มีปัญหาเลยครับ C:-) C:-)

ออฟไลน์ momotakashio

• AC No.168
  • ผู้ดูแลประจำห้อง
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2553
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: บอล
  • รถ: GLS CVT
Re: ขอคำแนะนำเรื่องกันโคลงหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 17:32:28 »

แนะนำของดีราคาไม่แพงครับ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับ ยืมรูปมาให้ดูครับ ผมใช้ค้ำหน้าบนงานไทยกับค้ำล่างกันโคลงงานไต้หวันอยู่ครับ ช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ ตอนนี้ไปทำชุดสตรัทปรับเกลียวโช้คเดิมเพิ่มมาครับ 

ออฟไลน์ Charvy_ATT2015

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8647
  • จังหวัด: ประจวบ
  • ชื่อเล่น: น้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2015, 16:47:52 »

แนะนำของดีราคาไม่แพงครับ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับ ยืมรูปมาให้ดูครับ ผมใช้ค้ำหน้าบนงานไทยกับค้ำล่างกันโคลงงานไต้หวันอยู่ครับ ช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ ตอนนี้ไปทำชุดสตรัทปรับเกลียวโช้คเดิมเพิ่มมาครับ 

ผมไม่เห็นรูปอ่าครับ

ออฟไลน์ piawwaip

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8491
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เปี๋ยว
  • รถ: GLX CVT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 2015, 14:36:10 »

ขอสอบถามค่ะ ถ้าใส่กันโคลงแล้วเกิดอุบัติเหตุรถชนฝั่งดฝั่งหนึ่งตรงโคลงมันจะกระเทือนไปอีกฝั้งมั้ยคะ อย่างเช่นกันโคลงหลังล่าง ถ้าชนฝั่งซ้ายฝั่งขวาจะเสียหายด้วยมั้ย เพราะค้ำด้วยเหล็กเกิดแรงกระแทกมันก้จะวิ่งผ่านเหล็กไปอีกฝั่งด้วย ช่วยแนะนำทีค่ะ ถ้าปลอดภัยจะเก็บตังใส่ทั้งหน้าหลังเลย

ออฟไลน์ spythai

• AC No.591
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8555
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: aon
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ย. 2015, 08:11:25 »

มันจะเกิด effect ด้วยหรือเปล่าท่านผู้รู้ช่วยบอกทีมงานด้วยครับกำลังเก็บเงินใส่เหมือนกัน แต่เห็นที่บางปูในกระทู้ก่อนประมาณ 3000 กว่าบาทนะ

ออฟไลน์ somchai

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1970
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: pathumthani
  • ชื่อเล่น: chai
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
  • อารมณ์ดี มีน้ำใจ ถนนแบ่งกันใช้ ทุกชีวิตปลอดภัย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ต.ค. 2015, 13:37:04 »

กันโคลง ค้ำโช๊ค ไม่น่ามีผลต่อpassive safety (ความปลอดภัยหลังเกิดการชนแล้ว)นะครับ ตรงข้าม ถ้าติดตั้งของดีและถูกวิธี ก็น่าจะเพิ่มความปลอดภัยขณะขับ(active safety)นะครับ เพราะช่วยให้รถมั่นคงขึ้น ไม่โยนตัวมาก เหมือนคนเอวแข็งแรง ไม่เซง่ายๆ ประมาณนั้น  ส่วนตัวผมมองว่า ถ้าเรารู้จักสมรรถนะ นิสัยใจคอรถของเรา ประกอบกับทักษะการขับรถที่ดีของเรา และขับให้เหมาะสมกับสมรรถนะของรถ ก็ไม่จำเป็นต้องเสริมอะไรมากมาย เอาแค่โช๊คหนืดๆทั้ง4ตัว ยางดีๆหน้ากว้างอีกนิด4เส้น ผมว่าก็โอเคแล้ว ความเห็นส่วนตัวนะครับ ประสาคนมีอายุแนวอนุรักษ์นิยม โบราณๆหน่อยอ่ะครับ 555

ออฟไลน์ Phayom

• AC No.590
  • **
  • สมาชิก ID: 8710
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: แตง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ต.ค. 2015, 08:13:21 »

อยากติดเหมือนกันค่ะ มีร้านแนะนำ ที่ราชบุรี บ้างไหมคะ

ออฟไลน์ pnp2525

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1584
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: รินทร์
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ต.ค. 2015, 10:54:46 »

ติดเถอะครับ แล้วจะรู้ถึงความแตกต่าง

ออฟไลน์ kyosisimaru

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11951
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: แจ็ค
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.ย. 2017, 19:43:30 »

มีร้านไหนแนะนำไหมครับ แถม ราม ลาดพร้าว บางกะปิ รามอินทรา
อยากได้กันโครงทั้งหน้าและหลัง ที่ดีมีคุณภาพหน่อย ราคากลางๆไม่ถึงกับแพงมาก แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ noom101

• AC No.334
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3296
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Roi-et
  • ชื่อเล่น: noom101
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ย. 2017, 15:16:01 »

หาในเว็ปได้เลยครับ  ไม่แพง  ใส่ด้านหน้า เห็นถึงความแตกต่างคุ้มค่าเงิน  แต่ถ้าใส่หลัง  ส่วนตัวเปลี่ยนโช้คหลัง 2 ต้น  คุ้มค่าเงินมากกว่า  กับความรู้สึกที่ได้รับครับ