เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเปลี่ยนกรองเกียร์บ้างคับ  (อ่าน 2184 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonmutalu

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5333
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นนท์
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
  • ก็งบมันน้อยต้องทำใจ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ช่างแนะนำให้เปลี่ยนกรองเกียตอนที่เปลี่ยนน้ำมันเกียทุกครั้งที่เปลี่ยนให้เปลี่ยนกรองเกียด้วยใครเคยเปลี่ยนแล้วราคาเท่าใหร่คับวันพรุ่งนี้ผมจะเปลี่ยนแล้วคับมีใครเคยเปลี่ยนแล้วบ้างคับ :-X

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Nat
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ใครเคยเปลี่ยนกรองเกียร์บ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2017, 10:37:29 »

ปกติ ที่เปลี่ยนที่ 0 จะเปลี่ยนให้ด้วยนะครับ 

ส่วนข้างนอก เขาไม่ได้เปลี่ยนให้เพราะ ต้องใช้เครื่องมือบางประการ   

ผมเปลี่ยนข้างนอกมา 2 รอบ แล้ว ครั้งแรกจากรอบ 8 หมื่น  เปลี่ยน ที่ 9 หมื่น (เกียร์มันอืด)

รอบต่อไปจะเปลี่ยนที่ 1 แสน 1หมื่นครับ  นมก เปลี่ยนแต่ละที ได้ไม่ถึงครึ่งครับ  ในระบบ 7 ลิตร ขันที่ใต้อ่างออกมาเปลี่ยนได้แค่ 3 ลิตร ครับ

Tags: