เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อแอทราจอยากจะลองมีดิสเบรคหลัง  (อ่าน 1036 ครั้ง)

ออฟไลน์ kannatee

• AC No.173
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: ระยอง,จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: กานต์
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

โปรเจคนี้ทำเอง เจ็บเองทุกขั้นตอน เนื่องจากรถผมอัพเกรดเบรคหน้าเป็น R32 4พอต จาน 280 มิล ไปแล้วจึงมีความคิดที่ว่าหากแอททราจมีดิสเบรคหลังจริงๆจะออกมาหน้าตาเป็นแบบไหน
เมื่อทำเสร็จก็ออกมาหน้าตาประมาณนี้ครับ

โดยดิสเบรคที่ใส่อยู่นี้ไม่มีการดัดแปลงคานหลังแต่อย่างใด เป็นงานสร้างชิ้นส่วนใหม่เข้ามาติดตั้งแทนที่ชิ้นส่วนเก่าครับ เผื่อทำแล้วมันไม่ดี ก็เอาของเดิมใส่กลับ ไล่น้ำมันเบรคใหม่ก็จบ
ระบบ ABS ยังคงทำงานได้ปกติ ตอนนนี้อยู่ในระหว่างทดสอบการใช้งานดูเรื่องของระยะการเบรคครับ

ปล.งานนี้ผมไม่ได้ทำขายนะครับ ไม่รับทำด้วยนะครับ ลงให้ดูแนวทางว่าทำออกมาได้ แต่ไม่แนะนำให้เปลี่ยนโดยที่เบรคหน้ายังเป็นของเดิมติดรถนะครับ เพราะจานหลังที่ผมใช้(ขนาด260มิล)มีขนาดใหญ่กว่าจานเบรคหน้าเดิมๆอยู่ (จานหน้าเดิมๆ 240 มิล) บอกงบประมาณคร่าวๆที่เสียไปก่อน 1x,xxx up ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ต.ค. 2017, 00:27:43 โดย kannatee »
เล่นกับหมา หมาเลียปาก

Tags: