เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมพร้อมซ่อมสี ศูนย์รุ่งเจริญ ถ.เทพารักษ์  (อ่าน 1727 ครั้ง)

ออฟไลน์ bob45

• AC No.121
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1386
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: ศรีสะเกษ
  • ชื่อเล่น: บ๊อบ
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีชาวคลับทุกๆท่าน หลายๆท่านมีปัญหากับศูนย์นี้แต่.. ผมได้มีโอกาศที่จะไปเคลมรถ ก็หวั่นใจกับหลายเสียงที่เคยได้ยินมา แต่ก็เลือกที่นี่เพราะไกล้ที่บ้านและเดินทางไปส่งรถ รับรถได้ง่ายที่สุดแล้ว และยังคิดว่าเขาน่าจะมีการปรับปรุงการบริการอยู่เสมอ น่าจะดีขึ้นกว่าที่เคยได้ยินมา
ผมแจ้งประกันโตเกียวมารีนมาถ่ายรูปจุดที่จะเคลม แล้วออกใบเคลมให้แล้วในวันที่ 3-11-2017 และได้นำรถเข้าไปแจ้งทำใบเคลมที่ศูนย์รุ่งเจริญในวันที่10-11-2017 ออกจากที่ทำงานเวลา12.00น.ถึงที่ศูนย์รุ่งเจริญเวลา12.20 เวลาพักเที่ยงเขาก็มีพนักงานรับรถทำงานอยู่นะ1ท่าน  จากนั้นก็ทำใบเคลมพร้อมถ่ายรูปใช้เวลาประมาณ15นาทีเสร็จ คุยรายละเอียดอีกนิดหน่อย ก็ออกมาหาอะไรทานเพื่อไปทำงานต่อในช่วงบ่ายได้ รอผลการแจ้งนำรถเข้าเคลมต่อไปในอาทิตย์หน้าครับเขาบอกวันพุธน่าจะรู้ผล และน่าจะทำเสร็จก่อนช่วงเทศกาลปีใหม่ (ต้องเสร็จดิวะไม่งั้นจะเอารถที่ไหนขับกลับบ้านสมาชิกตั้ง3คน 55555 ) โดยรวมขั้นตอนที่ทำมา ก่อนส่งรถเข้าเคลมที่ศูนย์รุ่งเจริญ ผมให้ผ่านนะ ในขั้นตอนที่ทำเบื้องต้น เมื่อเคลมแล้วจะเเจ้งอีกที่ว่าผลเป็นเช่นไร โปรดติดตาม
จุดที่จะเคลม **หน้ารถชนสุนัข ท้ายรถถอยชนเสา** โตเกียวแจ้งวันทำใบเคลมไม่มีค่าใช้จ่าย
1.กันชนหน้าฝั่งคนขับมีรอยบุบและมีรอยฉีกนิดหน่อยบางจุด ผมแจ้งเปลี่ยนใหม่
2.กันชนหลังมีรอยบุบนูน รอยอัดกินเนื้อพลาสติกสีหลุด ผมแจ้งเปลี่ยนใหม่
3.ที่ครอบไฟตัดหมอกฝั่งคนขับเปลี่ยนใหม่ อันเก่าหลุดหาย
4.กระโปรงทายรถมีรอยบุบซ่อมพร้อมทำสี ผมแจ้งให้ซ่อมได้
5.กันโคลนฝั่งคนขับกิ๊บหลุด มีรอยแตก ผมแจ้งเปลี่ยนใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2017, 09:53:11 โดย bob45 »
ยิ้มสู้กับทุกๆวัน

ออฟไลน์ toad

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10796
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โต๊ด
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

ตามผลครับ

• AC No.121

ความคืบหน้า ทางศูนย์แจ้งนำรถเข้าเคลมในวันที่14ที่ผ่านมา และผมได้นำรถเขาไปจอดเคลมแล้วในวันที่15ที่ผ่านมา เขาบอกใช้เวลา5วันทำการ รอติดตามผลต่อไปครับ :emo_051: :emo_051:

• AC No.121

เริ่มกันเลยนะครับ 5วันทำการ เสร็จทันพอดี วันนี้ไปรับรถกลับแล้วครับ ทางศูนย์แจ้ให้ไปรับรถได้วันนี้21/11/2017 ประมาณบ่าย4โมง ก็ได้แต่หวังว่างานจะออกมาดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร เดียวรับรถแล้วจะมาบอกอีกทีว่าเป็นอย่างไงบ้าง

ออฟไลน์ hurikain

• AC No.247
  • สมาชิก ID: 3649
  • พลังน้ำใจ : 27
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เคนโจ
  • รถ: GLS Ltd. CVT
    • ขายสบู่เอ็นไซม์ จันทร์เจ้าฉาย

ศูนย์แถวบ้านผม เคลมออกมาดีนะครับศูนย์นี้ ผมใช้กรุงเทพประกันภัยไอโออิครับ

• AC No.121

หลังจากที่รับรถมาแล้ว สภาพรถในจุดที่เคลมก็ถือว่าดีอยู่นะครับ แจ้งเราว่าจุดไหนเปลี่ยนชิ้นไหม จุดไหนทำสี พูดจาก็ดีนะ ณ.วันนี้ผมให้ผ่านครับ

Tags: