เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงผมไปซะแล้ว  (อ่าน 7938 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaloemphon Buttho

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12283
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: Chaloemphon
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: เครื่องเสียงผมไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ม.ค. 2018, 12:23:13 »

อาการเดียวกันเลยครับ หมดประกันแล้วด้วย 9 หมื่นกว่าโล ท่านใดพอจะมีร้านซ่อมแนะนำมั๊ยครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 ม.ค. 2018, 12:27:24 »

ของผมตอนนี้ 100,000 เคลมไม่ได้แล้ว เสียเหมือนกัน นี่รอบ 2 แล้ว รอบแรกตอน 60,000 กว่าโล ตอนนั้นเคลมเขาเปลี่ยนเครืาองใหม่ให้เลย พอตอนนี้เสียอีก มีไฟเข้า แต่หน้าจอมืดสนิท หาที่ซ่อมเหมือนกัน ผมอยู่สมุทรสาคร มีที่ถูกๆแนะนำไหมครับ แล้วร้านอมรนี่ แถวไหนมีบ้าง ซ่อมถูกดีจัง

ผมเอาไปให้อมรเช็คให้ดูนะครับ แต่ข่าวร้ายคือ ซ่อมไม่ได้ อดเลย ต้องซื้อใหม่ :emo_046:
ขอเบอร์ติดต่ออมร หน่อยได้มั๊ยครับ .... 

ของผมไปให้ที่ศูนย์แถวอ่อนนุชประเมินมา 1 หมื่น บาท   ตกใจหมดเลย ......

ออฟไลน์ king_GG

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3797
  • จังหวัด: samut songkhram
  • ชื่อเล่น: king_GG
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ก.พ. 2018, 19:23:54 »

ของผมตอนนี้ 100,000 เคลมไม่ได้แล้ว เสียเหมือนกัน นี่รอบ 2 แล้ว รอบแรกตอน 60,000 กว่าโล ตอนนั้นเคลมเขาเปลี่ยนเครืาองใหม่ให้เลย พอตอนนี้เสียอีก มีไฟเข้า แต่หน้าจอมืดสนิท หาที่ซ่อมเหมือนกัน ผมอยู่สมุทรสาคร มีที่ถูกๆแนะนำไหมครับ แล้วร้านอมรนี่ แถวไหนมีบ้าง ซ่อมถูกดีจัง
อัพเดตครับ ผมติดต่อหาร้านอมร สาขาที่ใกล้ผมที่สุดคือ ที่โลตัสพระราม 2 แกะเครื่องเอาไปให้เขาดู เขาบอกซ่อมได้ ไม่เกิน 1,500 ส่งซ่อมบ่ายวันพุธ วันศุกร์ได้แล้วครับ เบ็ดเสร็จ 1,400 บาท เขาบอกเกี่ยวกับบอร์ด และของผมตัวดูดแผ่นซีดีเสียด้วย เขาจัดการให้ทีเดียวเลย วันนี้ไปรับมา ใช้ได้ปกติแล้วทุกอย่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2018, 07:59:05 โดย king_GG »

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ก.พ. 2018, 15:21:53 »

ท่านใดมีร้านซ่อมที่รับซ่อมทางไปรษณีย์ที่เชื่อถือได้รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้หาทั่วระยองแล้วยังซ่อมไม่ได้เลยครับ ร้านที่รับซ่อมก็จะครบ 1 เดือนล่ะ ยังซ่อมไม่ได้เลยคับ

ออฟไลน์ arakp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12140
  • จังหวัด: Samut Prakan
  • ชื่อเล่น: Bboy
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ก.พ. 2018, 16:17:31 »

ลองติดต่อ อมร ที่ระยองก็มีนะครับ 
http://www.amorngroup.com/branch/eastern/branch_eastern.php

ผมว่าน่าจะโอเคสุดแล้ว   ของผมก็เพิ่งไปซ๋อมมาแต่ที่บ้านหม้อ นะ 800 บาท จบเหมือนกัน รับประกัน 1 เดือน ....

ออฟไลน์ zazajung09

• *
  • สมาชิก ID: 12361
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: Auja
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ก.พ. 2018, 22:43:25 »

เพิ่งจะไปเหมือนกันค่ะ..ประกันเครื่องเสียงนี่กี่ปีคะ ถึงจะเอาไปเคลมได้

ออฟไลน์ Sorjung

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 12362
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: จิ๊กซอว์
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ก.พ. 2018, 14:58:32 »

เป็นกันเยอะไหมค่ะ แบบนี้ สาเหตุหลักๆเกิดจากอะไรค่ะ

ออฟไลน์ puggy

• *
  • สมาชิก ID: 12394
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โด
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มี.ค. 2018, 20:50:39 »

:(

ออฟไลน์ ChristopherDep

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12430
  • จังหวัด: asd
  • ชื่อเล่น: dsa
  • รถ: GLX M/T
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 มี.ค. 2018, 11:47:37 »

ต้องการหาร้านซ่อมไหมผมแนะนำได้ครับ

ออฟไลน์ jenjeera0055

• *
  • สมาชิก ID: 6278
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: จิ
  • รถ: GLX CVT
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มี.ค. 2018, 12:13:22 »

:'( เป็นกันเยอะเลยสินะครับ ของผมก็เริ่มไปแล้วเหมือนกัน

ค า สิ โน ออนไลน์

ออฟไลน์ phadungs

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2851
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โหน่ง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 พ.ค. 2018, 10:55:40 »

เผอิญมากครับ ผมได้ไปรู้จักกับช่างประกอบเครื่องเสียงของ Mistu เค้าบอกว่าการเสียต่างๆ ส่วนใหญ่มี อยู่ 4 ปัจจัยหลักๆ ครับ
1. เนื่องจากเครื่องเป็นแบบ OEM (ผลิตเฉพาะรุ่น เฉพาะยี่ห้อ ทุกยี่ห้อมีการวางยาไว้อยู่แล้ว เช่น อายุบอร์ด และอุปกรณ์สามารถใช้งานได้เท่าไหร่)
2. อากาศเมืองไทยร้อนมาก ทำให้เกิดความร้อนสะสม อุปกรณ์จึงเสื่อมเร็ว
3. เครื่องเสียงของ Mitshu ส่วนใหญ่ติดใต้ช่องแอร์ ไม่เจอเรื่องร้อนก็เรื่องชื้น ทำให้บอร์ดไปเร็ว
4. การประกอบจากศูนย์บางศูนย์ประกอบเอาเสร็จ ไม่ละเอียด สายไม่แน่น ทำให้เกิดการสปาร์คบ่อย บอร์ดก็ไปเร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2018, 15:45:41 โดย phadungs »

ออฟไลน์ Sompopechai

• *
  • สมาชิก ID: 12668
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: J_Joo
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 ก.ค. 2018, 21:52:18 »

น่าจะเกิดจากความร้อนนะถ้าให้ผมเดา ทำให้พวก ซี พวกชิป และตะกั่วที่บักกรี่หลุดรอนออกมา ไม่แน่ใจว่ารถที่เสียแต่ละท่านนี้ัจอดตากแดดกันประจำหรือเปล่า