เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: จอดติดไฟแดงเกียร์มีอาการกะตุก 2 ครั้งแล้วไฟแสดงตำแหน่งเกียร์กระพริบ  (อ่าน 5642 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charawan

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2538
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Charawan
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

เข้า0 เช็คครั้งสุดท้ายที่100,000หมดประกันพอดี เอามาใช้ได้อีก2000 กว่าๆ ไฟตัวD กระพริบ และเปลี่ยนเป็น A ก่อนจะกระพริบ เวลาจอดติดไฟแดง เกียร์จะมีอาการกะตุก 2 ทีแล้ว D จะกระพริบ มีใครเป็นบ้างครับ

เพิ่มเติมครับ เข้า0 ไปเช็ค ทาง0 แจ้งว่าเกียร์น่าจะมีปัญหา อาจจะต้องเปลี่ยนใหม่ หรือ ถูกหน่อยก็ โอเวอร์ฮอนเกียร์ แต่ว่าลองเปลี่ยนกรองเกียร์ และน้ำมันดูก่อน แต่ของไม่มีต้องสั่ง ของเข้า วันศุกร์  :emo_110:

ออฟไลน์ king_GG

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3797
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: samut songkhram
  • ชื่อเล่น: king_GG
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

ของผมเคยเป็นครั้งนึงน่าจะตอนประมาณ 80,000 โล ตอนนี้ประมาณ 100,000 นิดๆ อาการคือขับๆอยู่แล้วเครื่องกระตุก และหน่วงลงชัดเจนเหมือนแตะเบรค และเกียร์ D กระพริบ ผมเลยจอดดับเครื่อง และติดเครื่องใหม่ ครั้งแรกยังกระพริบ เลยลองอีกทีก็กลับมาปกติ ตั้งแต่นั้นยังไม่เจออีกเลยครับ และยังไม่ได้เช็คกับ 0 เลย ไม่รู้ร้ายแรงรึเปล่า ตอนนี้ใช้ต่อมา 100,000 นิดๆแล้ว  :blank:

ตอนนี้ต้องยกเกียร์ลงมาโอเวอร์ฮอร์น ครับ  :'(

ออฟไลน์ tana91

• AC No.026
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 723
  • พลังน้ำใจ : 78
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Nat
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl

นมก เปลี่ยนบ่อยหรือเปล่าครับ  ถ้าเปลี่ยนตามรอบ อาจตื้อได้

ผมรอบแรก 40000

รอบสอง 80000 (ใช้ปตท cvt) 

รอบสาม 90000 (ใช้แล้วมันตื้อ เลยรีบเปลี่ยน ปตท cvt เหมือนเดิม)  ปตท cvt อ่านในคลับนิสสัน ซิลฟี่ มีคนใช้แล้วบอกว่าดีเลยกล้าใช้    ขวดสามลิตร 670 บาท

รอบสามไม่ได้เปลี่ยนกรองเกียร์นะครับ      เพราะตามระบบ นมก เปลี่ยนไม่ถึงครึ่งนะครับ  ในระบบ 6.5 ลิตร ถ่ายออก แค่ 3 ลิตรไม่ถึงครึ่ง  ฉะนั้นแนะนำว่า ยิ่งถ้าหมดประกันแล้ว รีบเปลี่ยนให้ถี่ขึ้นครับ เพราะนมก เสื่อมสภาพ  ไม่ดีต่อ สายพานโลหะครับ

Tags: