เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID เกร็ดความรู้ : สุดยอดยาง 7 อันดับ สำหรับสายซิ่งตัวจริง  (อ่าน 4985 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiresbidonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12791
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: tiresbid
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

กลับมาอีกครั้งครับ จอร์จ วันนี่กลับมาแนะนำเพื่อนสายซิ่งกันครับว่ายางยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่โคตะระดี หนึบทั้งทางตรงทางโค้ง ยิ่งขับยิ่งสนุก เพื่อนๆจะได้ไปเปลี่ยนใช้กันดูครับ โดยทางจอร์จจะเรียงลำดับจากดีที่สุดไปหาใช้งานได้ระดับกลางต้องบอกว่าใช้งานได้ดีทุกรุ่นนะครับ เพราะปกติ จอร์จ จะไม่แนะนำยางที่คุณภาพไม่ถึงให้เพื่อนๆอยู่แล้ว เพื่อนๆหายห่วงได้ครับ เริ่มเลยครับอย่าให้เสียเวลา
ยาง bridgestone adrenalin re003 เป็นตัวที่ต้องบอกว่าประทับใจมากที่สุดสำหรับจอร์จครับ ขับสนุกมากๆครับ ในเรื่องการยึดเกาะถนน ทั้งทางตรงทางโค้งถือว่าแจ่มสะดีดสะดิ่งที่สุดครับ เอาไปเลย 5 ดาวแจ่มจริงๆ แจ่มจริงๆ
ยาง Michelin Pilot Sport 4 เป็นเบอร์ 2 ในใจของจอร์จเลยตัวนี่ขับสนุก แต่ไม่ดีเท่าตัวแรกนะครับแต่ก็มีจุดเด่นที่เรื่องนุ่มเงียบมากกว่าครับ ถือว่าดี เอาไปเลย 4 ดาวครับ
ยาง Continental Contimaxcontact MC6 ตัวนี่จอร์จเพิ่งได้ทดลองขับมาถือว่าเยี่ยมเลยครับ เกือบจะดีเท่า 2 ตัวบนนะครับแต่ขาดไปอย่างละเล็กอย่างละน้อยแต่ถ้าว่าดีราคาสบายกระเป๋าด้วยครับ เอาไป 3 ดาวไล่ลงไปๆ
ยาง Hankook V12 สัญชาติเกาหลีมาเลยครับยิ่งขับยิ่งหล่อคุณภาพคับแก้วครับ ถือว่าดี เพื่อนๆบางคนอาจจะไม่ค่อยมั่นใจในยี่ห้อนี่แต่เชื่อจอร์จเถอะครับ ที่ต่าประเทศเค้าถือว่ายี่ห้อนี่แจ่ม เพราะจอร์จก็ลองมาแล้ว เอาไป 3 ดาว
ยาง Dunlop DZ102 ตัวนี่ถือว่าเป็นตัวที่ จอร์จ ชอบเลยนะครับ ก้ำกึ่งกับอันดับสามมากๆสูสี ยาง DZ102 เกาะถนนดีเยี่ยมครับ แต่อาจจะเป็นรองเรื่องความนุ่มเงียบไปนิดครับ ขับมันเอาการอยู่แต่เจ็บตูดเล็กน้อยครับ อันนี่จอร์จ ก็ให้ 3 ดาวนะจ๊ะ
ยาง Apollo Aspire 4 G ตัวนี่ถือว่าขับแนวสปอร์ตได้พอสมควรครับสมตามราคาไม่ได้ดีมากแต่ถือว่าเหมาะกับสายซิ่งได้ครับผมเอาไป 2.5 ดาว
สุดท้าย จอร์จเลือกยาง MAXXIS I-PRO ครับ ถือว่าเป็นยางแนวสปอร์ตเหมือนกันครับใช้งานได้โอเครเข้าโค้งพอใช้ได้ทางตรงวิ่งนิ่งอยู่ครับ แต่ถือว่าสมรรถนะยังด้อยกว่าอันดับ 1-6 ครับ เอาไป 2.5 ดาวครับ
       ก็ถือเป็นภาพรวมของยางสายซิ่งที่ต้องการเน้นความหนึบนะครับ แต่ต้องขอบอกก่อนครับว่ายางบางตัวลายดอกอาจจะไม่สวยนะครับอาจจะไม่ใช่แนวสายแต่ง แต่ถ้าใครชอบความหนึบลองกันดูได้เลยครับไม่เสียใจแน่ๆ ถ้าเพื่อนมีข้อสงสัยเรื่องยางติดต่อ จอร์จ ได้ทาง Line@ : @tiresbid หรือ โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ใครจะหายางหาร้านติดต่อเข้ามาได้เลยเรามีร้านสมาชิกกันเยอะครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก