ยินดีต้อนรับคุณ บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบตกลงดีไหม ?  (อ่าน 1697 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรเดช

• AC No.104
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2078
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ม้านินมังกร
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ตอบตกลงดีไหม ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ก.ย. 2013, 16:27:15 »

:emo_102: :emo_102:ผมว่าการทำประกันทิ้งไว้ก็ดีนะครับ ถ้าแค่ไม่กี่ร้อยบาท นึกถึงผลระยะยาวครับ เพราะว่าอย่างผมกินเที่ยวหมดเยอะว่านี่ครับ หักเอาเงินจากที่ฟุ่มเฟือยมากสักสองสามร้อย มาทำครับ เพราะชีวิตผมมันเสี่ยงทุกวันครับ คนข้างบ้านผมทำประกันค่างวดกับธนชาตไว้ ออกรถชื่อพี่สาวได้สามเดือน ดีแมค4ประตู  พี่สาวอยู่ดีๆก็เส้นเลือดในสมองเเตกเสียชีวิต รถคันนั้นก็ไม่ต้องผ่อนงวดอีกต่อไปประกันจ่ายให้ได้รถมาไม่ต้องส่งงวดอีก ไม่เกียวกับประกันชั้น1นะครับ  :D :D :Dผมเลยทำบ้างเพราะชีวิตไม่เเน่นอนครับ ผมว่าดีนะครับหลักประกัน :emo_090: :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ กรเดช

• AC No.104
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2078
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ม้านินมังกร
  • รถ: GLS Ltd. CVT
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ก.ย. 2013, 16:46:41 »

เห็นไฟเเนนต์เเจ้งว่าเป็นกฎของธนาคารเเห่งประเทศ ให้ทำประกันค่างวดไปด้วย ตามนโยบายธนาคารเเห่งประเทศ จริงเท็จเป็นเช่นใด้ใครมีคำตอบช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ Mr.Kosit

• AC No.224
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1877
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: สิทธิ์
  • รถ: GLX CVT
  • รูปชั่ว ตัวดำ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 12:44:34 »

ของผมธนาคารไม่บังคับครับทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ ผ่อน 72 งวด ดอกเบี้ย 2.90 ดาวน์ 20 % ไม่ต้องใช้คนค้ำ เรื่องประกัน ถ้ามีผู้รับภาระอยู่ข้างหลัง ทำเถอะครับไม่กี่ร้อยเอง ไทยพานิชย์แค่ 179 บาท / เดือน ยังไม่ได้รีเจนซี่สักแบนเลย 555+

Tags: