เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: แผนที่ GPS ใน Attrage รุ่นท๊อปมีปัญหา ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 5473 ครั้ง)

ออฟไลน์ denier

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1475
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ปัตตานี
  • ชื่อเล่น: FIRST
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

รบกวนท่านที่ใช้รุ่นท็อป ช่วยก๊อปปี้แผนที่ในเม็มให้ผมหน่อยครับ ของผมใส่เม็มไปแล้วมันขึ้นว่าไม่พบแผนที่ โทรไปที่ power map เค้าบอกว่าให้ก๊อปเอาจากคันอื่นได้เลย มันเป็นแผนที่อันเดียวกัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ soemanzaa

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1354
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: โซ่
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
Re: แผนที่ GPS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 14:13:28 »

ไมเค้าบอกง่ายจังเลยอะครับ :o
ไม่บอกเว็บในการ download หรือ อะไรเลยเหรอครับ
เกิดไม่มีคนรู้จักใช้ ไม่แย่เลยเหรอครับ :(

ออฟไลน์ kannatee

• AC No.173
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: ระยอง,จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: กานต์
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 14:15:13 »

ในเว็บ Powermap ก็มีให้โหลดแผนที่นะครับ

แต่อยากให้ระวังเรื่องการถอดเม็มออกมาก๊อปแผนที่ ส่วนตัวเคยใช้เป็น GPS แยกที่ใช้โปรแกรม Powermap Z9 ผมก็ถอดเม็มออกอัพแผนที่เอง(ในคู่มือบอกทำเองได้) จากนั้นใส่เม็มกลับเข้าเครื่องปรากฏว่าเม็มล็อค ในเม็มจะมีแผนที่และโปรแกรมGPS ทำให้ข้อมูลในเม็มหายทั้งหมดเลย ต้องส่งเม็มกลับไปให้ Powermap ลงโปรแกรมมาให้ใหม่ รอประมาณ 3 วัน
เล่นกับหมา หมาเลียปาก

• สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 19:57:30 »

ในเว็บ Powermap ก็มีให้โหลดแผนที่นะครับ

แต่อยากให้ระวังเรื่องการถอดเม็มออกมาก๊อปแผนที่ ส่วนตัวเคยใช้เป็น GPS แยกที่ใช้โปรแกรม Powermap Z9 ผมก็ถอดเม็มออกอัพแผนที่เอง(ในคู่มือบอกทำเองได้) จากนั้นใส่เม็มกลับเข้าเครื่องปรากฏว่าเม็มล็อค ในเม็มจะมีแผนที่และโปรแกรมGPS ทำให้ข้อมูลในเม็มหายทั้งหมดเลย ต้องส่งเม็มกลับไปให้ Powermap ลงโปรแกรมมาให้ใหม่ รอประมาณ 3 วัน
เค้าบอกว่าแผนที่บนเว็บใช้กับแอททราจไม่ได้ครับ ถ้าอัพลงไปมันจะใช้ไม่ได้เลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 19:59:32 »

ไมเค้าบอกง่ายจังเลยอะครับ :o
ไม่บอกเว็บในการ download หรือ อะไรเลยเหรอครับ
เกิดไม่มีคนรู้จักใช้ ไม่แย่เลยเหรอครับ :(
ใช่ครับแย่เลย เพราะผมไม่รู้จักคนที่ใช้แอททราจเลย

ออฟไลน์ BlueSky Friday

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1088
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Amsterdam
  • ชื่อเล่น: BlueSky Friday
  • Ultimate Ultra Cool Silver Attrage GLS Ltd. CVT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 20:02:04 »

สมาชิกท่านใดเก่งๆคอม ก็ฝากแบ่งปันด้วยนะครับ ณ จุดนี้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย  :-\

ออฟไลน์ kannatee

• AC No.173
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: ระยอง,จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: กานต์
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 20:11:11 »

ไปที่ Powermap เลยก็ได้นะ ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จแล้ว แต่เสียเวลาเท่านั้นเอง
ยังไงก็ลองดูนะครับ มี GPS แต่ไม่มีแผ่นที่ ก็เหมือนมีรถแต่ไม่มีล้อ :-[
เล่นกับหมา หมาเลียปาก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 20:29:04 »

ไปที่ Powermap เลยก็ได้นะ ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จแล้ว แต่เสียเวลาเท่านั้นเอง
ยังไงก็ลองดูนะครับ มี GPS แต่ไม่มีแผ่นที่ ก็เหมือนมีรถแต่ไม่มีล้อ :-[
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2013, 21:01:40 โดย denier »

ออฟไลน์ keang

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1452
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เคี้ยง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ส.ค. 2013, 23:32:42 »

ขอโทดนะครับพี่ๆเพื่อนๆทุกคน ผมพึ่งจะได้รถ เลยอยากรุ้ว่า GPS รถของผมพอกดแร้วไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้นเลย หรือต้องทำอย่างไรบ้าง หรือจะต้องเข้าศูนย์ให้เค้าทำให้ ผมโง่สุดๆ :-\ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ  :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ ScorpenioN

• AC No.011
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 884
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ส.ค. 2013, 10:11:53 »

ขอโทดนะครับพี่ๆเพื่อนๆทุกคน ผมพึ่งจะได้รถ เลยอยากรุ้ว่า GPS รถของผมพอกดแร้วไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้นเลย หรือต้องทำอย่างไรบ้าง หรือจะต้องเข้าศูนย์ให้เค้าทำให้ ผมโง่สุดๆ :-\ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ  :'( :'( :'( :'(
เข้าเมนู จนมี 3 เมนูขึ้นมารึยังครับ ถ้ายังก็อาจจะเป็นที่ การ์ดเสีย

ออฟไลน์ tawisak8

• *
  • สมาชิก ID: 1438
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: พ่อขิงเทียน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 12:28:29 »

ในชองคู่มือgpsมีการ์ดอยู่ให้ใส่การ์ดก่อนนะครับถึงจะใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ keang

• *
  • สมาชิก ID: 1452
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เคี้ยง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ส.ค. 2013, 11:09:55 »

ผมลืมเสียบการ์ดที่เค้าเอามาให้  :-\ :)) เขิลเยย ;D

ออฟไลน์ ROBIN

• *
  • สมาชิก ID: 8969
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แหม่ม
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica

ผมซื้อมือสองมา เจ้าของเดิมติดฟิลม์ปรอทมา
จีพีเอส มึนงงมาก ขับเรียบสะพาน ก็นึกว่าเราอยู่บนสะพาน
พอมุดใค้สะพาน กลับหาตำแหน่งรถไม่เจอ

เลยแกะหน้ากากออกแล้วย้ายตำแหน่ง เสาจีพีเอส โดยการต่อสายให้ยาวขึ้น แล้วสอดผ่านชุดสายไฟ ออกมาซ่อนไว้ใต้ปัดน้ำฝน เพราะ เสาสัญญานไม่มีผลกับพลาสติก
อาการดีขึ้น อยู่ใต้สะพานยังไม่งง วิธีนี้จำมาจาก rocketsound เพราะรถคันเก่าฟิลม์ปรอท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2015, 04:35:55 โดย ROBIN »

ออฟไลน์ gympimso

• *
  • สมาชิก ID: 12123
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: pimso
  • รถ: GLS CVT

แผนที่ค้างบ่อยเหมือนกันค่ะ มีวิธีการแก้ไขอย่างไรคะ หากไม่ดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่

ออฟไลน์ arakp

• *
  • สมาชิก ID: 12140
  • จังหวัด: Samut Prakan
  • ชื่อเล่น: Bboy

ผมใช่ว่า Google MAP  น่าจะดีกว่านะครับ  บอก traffic ได้ด้วย  แผนที่กับสถานที่ก็ update เร็วกว่า  ผมเลิกใช้ powermap นานแล้ว   

Tags: