เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: Navigator ใน GLS Ltd. CVT สามารถเปลี่ยน โปรแกรมได้ไหมครับ  (อ่าน 24996 ครั้ง)

ออฟไลน์ ScorpenioN

• AC No.011
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 884
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
  • รถ: GLS Ltd. CVT
  • สีรถ: สีขาวมุก White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม

เปลี่ยนได้ครับ ตามข้อมูลที่คุณ chaithaig แจ้งไว้

1.อันดับแรก หาโปรแกรมนำทางที่ต้องการมาก่อน โดยข้อมูลที่ควรทราบคือ ระบบปฏิบัติการที่อยู่ในวิทยุที่มากับรถคือ Windows CE 6.0
โปรแกรมที่แนะนำคือ iGO primo แผนที่ใหม่ล่าสุดก็เป็น 2013 Q1 ลองหาดูจากอากู๋นะครับ
2.แนะนำให้ซื้อ MicroSD card อันใหม่ (ของเก่าเก็บไว้เผื่อใช้คราวหน้า) ขนาดซัก 2-4GB
   2.1 โครงสร้างไฟล์ที่วิทยุจะมองเห็นเป็นโปรแกรมนำทาง ProgramPath=\storage card\Powermap\Powermap.exe คือ สร้าง Folder ชื่อ Powermap ที่ root ของ MicroSD card
   2.2 เอาไฟล์ทั้งหมดของโปรแกรม iGO ใส่ลงไปใน folder Powermap
   2.3 เปลี่ยนชื่อไฟล์ igo.exe ให้เป็น powermap.exe
3.เอา MicroSD Card ไปใส่ในวิทยุ แล้วลองใช้งานดูครับ

เยี่ยมยอดจริงๆ ครับ...ใครสนใจเป็นหนูทดลองเดียวทำให้ครับ...อิอิ
ได้ความรู้ ทฤษฎีเพิ่ม ขาดแต่ปฏิบัติ... ;D
ผมหา igo มาลองไม่ได้อ่า พอมีช่องทางไหมครับ แหะๆ หลังไมค์มาเลยยยย

ออฟไลน์ nice

• AC No.041
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 419
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ไนท์
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

เปลี่ยนได้ครับ ตามข้อมูลที่คุณ chaithaig แจ้งไว้

1.อันดับแรก หาโปรแกรมนำทางที่ต้องการมาก่อน โดยข้อมูลที่ควรทราบคือ ระบบปฏิบัติการที่อยู่ในวิทยุที่มากับรถคือ Windows CE 6.0
โปรแกรมที่แนะนำคือ iGO primo แผนที่ใหม่ล่าสุดก็เป็น 2013 Q1 ลองหาดูจากอากู๋นะครับ
2.แนะนำให้ซื้อ MicroSD card อันใหม่ (ของเก่าเก็บไว้เผื่อใช้คราวหน้า) ขนาดซัก 2-4GB
   2.1 โครงสร้างไฟล์ที่วิทยุจะมองเห็นเป็นโปรแกรมนำทาง ProgramPath=\storage card\Powermap\Powermap.exe คือ สร้าง Folder ชื่อ Powermap ที่ root ของ MicroSD card
   2.2 เอาไฟล์ทั้งหมดของโปรแกรม iGO ใส่ลงไปใน folder Powermap
   2.3 เปลี่ยนชื่อไฟล์ igo.exe ให้เป็น powermap.exe
3.เอา MicroSD Card ไปใส่ในวิทยุ แล้วลองใช้งานดูครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจร้า  :-[

แล้วมันต่างกับแผนที่ที่ติดมากับรถยังไงบ้าง  :-X

ออฟไลน์ Kevin

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3169
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kevin

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจร้า  :-[

แล้วมันต่างกับแผนที่ที่ติดมากับรถยังไงบ้าง  :-X

แผนที่ของแต่ละยี่ห้อก็จะมีความละเอียดแตกต่างกันไปครับ รวมไปถึงความฉลาดของระบบนำทางด้วย เช่น ถ้าเราออกนอกเส้นทาง บางโปรแกรมก็จะคำนวณเส้นทางให้เราใหม่หมดเลย ในขณะที่บางโปรแกรมจะดึงดันให้เรากลับรถไปใช้เส้นทางเดิมท่าเดียว

ปล. ไอ้โปรแกรมที่แถมมากับรถนี่ ค่าทางด่วนยังขึ้นแค่ 45 บาทอยู่เลย 55555

ออฟไลน์ supervr4

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 6663
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: กลาง

ยอดเยี่ยมมากครับ

อยากลองอัพเป็น Igo Primo ดูหน่อยครับ

ออฟไลน์ P.A.NAVIGATOR

• สมาชิก ID: 3983
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: พี
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีเทาดำ Eisen Gray Mica

ทำได้ครับ IGO ล่าสุด Q3/2014 ครับ
โปรแกรมอีกตัวก็ PAPAGO X8.5 ครับ
มีลูกค้ามาหาผมให้ทำให้ถึงที่กันเลยทีเดียว^^

ออฟไลน์ a720

• AC No.063
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 779
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: พิจิตร
  • ชื่อเล่น: เอ๋

ของผมรุ่น Gls...เปลี่ยนไม่ได้ครับ ถ้าเปลี่ยน หัวแตก.... :o
Navigator ผม นั่งข้างๆ ครับ...555
555:) 555:) 555:) 555:) 555:) 555:)

ออฟไลน์ chotikornvit

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8189
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ิBall
  • สีรถ: สีดำ Pyreness Black Mica

ของผมเพิ่งได้รถมา (รถมือ 2) ไม่มี micro sd card มาให้ ใช้ gps ไม่ได้เลย :blank:

ออฟไลน์ ROBIN

• *
  • สมาชิก ID: 8969
  • ชื่อเล่น: แหม่ม
  • รถ: GLS CVT
  • สีรถ: สีฟ้า Cerulean Blue Mica

ออฟไลน์ jomax

• AC No.402
  • ATTRAGE STAFF TEAM
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 4674
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โจ้
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic

iGO ครับ

ใกล้อีกนิดครับ

ทำอย่างไงครับ ของผมมันไม่ขึ้นแผนที่นะครับ บอกผมทีขอบคุณครับ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Pek_Khomphat

• AC No.215
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2643
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เป็ก

อยากเปลื่ยนเหมือนกันครับ
แต่ทำไม่เป็นเลยต้องใช้แบบเดิมต่อปายยย :-[

ออฟไลน์ moonewzii1

• *
  • สมาชิก ID: 9223
  • ชื่อเล่น: นิว
  • รถ: GLX CVT
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver

ขอบคุณฮาปปปป :emo_102:

ออฟไลน์ kornchaiwat

• *
  • สมาชิก ID: 9275
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: กร
  • สีรถ: สีแดง Red Metallic

ของผมรุ่น Gls...เปลี่ยนไม่ได้ครับ ถ้าเปลี่ยน หัวแตก.... :o
Navigator ผม นั่งข้างๆ ครับ...555
555:) 555:) 555:) คิดได้ไงครับ ผมก็เปลี่ยนไม่ได้เหมือนกัน :-\

ออฟไลน์ Chaloemphon Buttho

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12283
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: Chaloemphon

ทำได้ครับ IGO ล่าสุด Q3/2014 ครับ
โปรแกรมอีกตัวก็ PAPAGO X8.5 ครับ
มีลูกค้ามาหาผมให้ทำให้ถึงที่กันเลยทีเดียว^^

ต้องใช้ SD การ์ดใหม่รึว่าของเดิมที่มากะรถครับพี่

ออฟไลน์ alexzia888

• สมาชิก ID: 12455
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เซีย
  • รถ: GLX M/T
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน Cool Silver

อยากลองเปลี่ยนเหมือนกันครับ แต่ยังไม่กล้าลองเอง

ค า สิ โน ออนไลน์

Tags: